Ikawa baada ya mambo hayo, Mungu alimjaribu Ibrahimu, akamwambia, E Ibrahimu. Naye akasema, Mimi hapa. Akasema, umchukue mwanao, mwana wako wa pekee umpendaye, Isaka, ukaende zako mpaka nchi ya Moria, ukamtoe sadaka kuteketezwa huko juu ya mlima mmojawapo nitakao kuambia. Ibrahimu akaondoka alfajiri, akatandika punda wake, akachukua vijana wawili pamoja naye na Isaka mwanawe, akachanja kuni kwa ajili ya hiyo sadaka kuteketezwa, akaondoka akaenda mpaka mahali alipoambiwa na Mungu. Siku ya tatu, Ibrahimu akainua macho yake, akapaona mahali pakali mbali. Ibrahimu akawaambia vijana wake, kaeni ninyi hapa pamoja na punda, na mimi na kijana tutakwenda kule tukaabudu na kuwarudia tena basi. Ibrahimu akazitoa kuni za hiyo sadaka, akamtwika Isaka mwanawe, akatoa moto na kisu mkononi mwake, wakaenda wote wawili pamoja. Isaka akasema na Ibrahimu baba yake akinena babangu, naye akasema mimi hapa mwanangu. Akasema, tazama moto upo na kuni zipo, lakini yuko wapi mwana kondoo kwa sadaka ya kuteketezwa? Ibrahimu akasema Mungu atajipatia mwana-kondoo kwa hiyo sadaka mwanangu. Basi wakaendelea wote wawili pamoja, wakafika mahali pale alipoambiwa na Mungu. Ibrahimu akajenga madhabahu huko, akaziweka tayari kuni, kisha akamfunga Isaka mwanawe, akamweka juu ya madhabahu juu ya zile kuni. Ibrahimu akanyosha mkono wake, akakitwaa kisu ili amchinje mwanawe. Ndipo malaika wa Bwana akamwita kutoka mbinguni, akasema, Ibrahimu Ibrahimu naye akasema, mimi hapa. Akasema, usimnyoshee kijana wako mkono wala usimtendee neno, kwa maana sasa ninajua ya kuwa unamcha Mungu, iwapo hukunizuilia mwanao, mwanao wa pekee. Ibrahimu akainua macho yake akaangalia, na tazama, kondoo mume yuko nyuma yake, amenaswa pembe zake katika kichaka. Basi Ibrahimu akaenda akamtoa huyo kondoo akamtoa awe sadaka ya kuteketezwa badala ya mwanawe. Ibrahimu akapaita mahali hapo Yehova Yire, kama watu wasemavyo hata leo, katika mlima wa Bwana itapatikana. Malaika wa Bwana akamwita Ibrahimu mara ya pili kutoka mbinguni, akasema, nimeapa kwa nafsi yangu, asema Bwana, kwa kuwa umetenda neno hili, wala hukunizuilia mwanao, mwanao wa pekee, katika kukubariki nitakubariki na katika kuzidisha nitauzidisha uzao wako kama nyota za mbinguni na kama mchanga ulioko pwani, na uzao wako utamiliki mlango wa adui zao. Na katika uzao wako mataifa yote ya dunia watajibarikia, kwa sababu umetii sauti yangu. Basi Ibrahimu akawarudia vijana wake, wakaondoka wakaenda zao pamoja mpaka Beer-sheba. Ibrahimu akakaa huko Beer-sheba. Ikawa baada ya mambo hayo Ibrahimu akaambiwa ya kwamba tazama Milka naye amemzalia Nahori ndugu yako wana Usi mzaliwa wa kwanza wake, na Buzi nduguye, na Kemueli baba wa Aramu, na Kesedi na Hazo na Paldashi na Yidlafu na Bethueli. Bethueli akamzaa Rebeka. Hawa wanane Milka alimzalia Nahori ndugu wa Ibrahimu. Na suria wake Reuma naye alizaa Teba na Gahamu na Tahashi