Mlango wa tano. Na mtu awa yeyote akifanya dhambi kwa kuwa amesikia sauti yenye kuapisha naye akawa ni shahidi kwamba aliona au kujua, asipolifunua neno lile, ndipo atakapochukua uovu wake mwenyewe. Au kama mtu akigusa kitu kilicho najisi, kama ni mzoga wa mnyama wa nyikani aliye najisi, au kama ni mzoga wa mnyama wa mfugo aliye najisi au kama ni mzoga wa mdudu aliye najisi, naye jambo hilo linamfichamania, akapata kuwa najisi, ndipo atakapochukua uovu wake. Au kama akiugusa uchafu wa binadamu, uchafu uwa wowote ambao kwa huo amepata unajisi, na jambo hilo linamfichamania, hapo apatapo kulijua ndipo atakapokuwa na hatia. Au kama mtu akijiapisha kwa kutamka haraka kwa midomo yake, kutenda uovu au kutenda mema. Neno lolote mtu atakalolitamka kwa kiapo, pasipokufikiri, na neno hilo likamfichamania, hapo atakapolijua ndipo atakapokuwa na hatia katika mambo hayo mojawapo. Kisha itakuwa hapo atakapokuwa na hatia katika mambo hayo mojawapo ndipo atakapoliungama jambo hilo alilolikosa Naye atamletea Bwana sadaka yake ya hatia kwa ajili ya hiyo dhambi yake aliyoifanya, mwanakondoo wa kike au mbuzi mke, kutoka katika kundi lake, kuwa ni sadaka ya dhambi. Kisha kuhani atamfanyia upatanisho kwa ajili ya hiyo dhambi yake. Lakini asipomweza mwanakondoo, ndipo atakapomletea Bwana hua wawili au makinda mawili ya njiwa kwani sadaka yake ya hatia ya jambo hilo alilolikosa. Mmoja wa hao ndege kwa sadaka ya dhambi na wa pili kwa sadaka ya kuteketezwa. Naye atawaleta kwa kuhani atakayemsongeza kwanza yule wa sadaka ya dhambi, naye atamkongonyoa kichwa shingoni mwake, lakini asimpasue vipande viwili. Kisha baadhi ya damu ya hiyo sadaka ya dhambi atainyunyiza katika ubavu wa madhabahu na damu iliyosalia itachuruzishwa hapo chini ya madhabahu; ni sadaka ya dhambi. Kisha huyu ndege wa pili atamsongeza kuwa sadaka ya kuteketezwa sawa sawa na sheria, na kuhani atamfanyia upatanisho kwa ajili ya hiyo dhambi yake aliyoifanya, naye atasamehewa. Lakini asipowaweza huwa wawili au makinda wawili ya njiwa, ndipo hapo atakapoleta matoleo yake kwa ajili ya neno hilo alilolikosa, sehemu ya kumi ya efa ya unga mwembamba kuwa sadaka yake ya dhambi. Asitie mafuta juu yake wala ubani usitiwe juu yake, maana ni sadaka ya dhambi. Naye atamletea kuhani, na kuhani atatoa konzi yake ya huo unga kwa ukumbusho wake na kuuteketeza juu ya madhabahu, juu ya sadaka zilizosongezwa kwa Bwana kwa njia ya moto; ni sadaka ya dhambi. Na huyo kuhani atamfanyia upatanisho kwa ajili ya dhambi yake ambayo katika mambo hayo mojawapo amefanya dhambi, naye atasamehewa. Na unga uliosalia utakuwa wa kuhani, kama hiyo sadaka ya unga ilivyokuwa. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia, mtu awa yeyote akiasi na kufanya dhambi naye hakukusudia katika mambo matakatifu ya Bwana, ndipo atakapomletea Bwana sadaka yake ya hatia, kondoo mume mkamilifu katika kundi lake, sawasawa na hesabu utakaomwandikia katika shekeli za fedha, kwa shekeli ya mahali patakatifu, kuwa sadaka ya hatia. Naye atalipa kwa ajili ya hilo alilolikosa katika kitu kile kitakatifu, kisha ataongeza na sehemu ya tano na kumpa kuhani naye kuhani atafanya upatanisho kwa ajili yake kwa huyo kondoo mume wa sadaka ya hatia, naye atasamehewa. Na kama mtu akifanya dhambi na kutenda mambo hayo mojawapo, ambayo Bwana alizuilia yasifanywe, ajapokuwa hakuyajua ni mwenye hatia vivyo, naye atachukua uovu wake. Naye ataleta kondoo mume wa kundi lake mkamilifu, sawasawa na hesabu utakayomwandikia kuwa sadaka ya hatia Amsongeze kwa huyo kuhani na kuhani atamfanyia upatanisho kwa ajili ya jambo hilo alilolikosa pasipo kukusudia, asilijue, naye atasamehewa. Ni sadaka ya hatia; hakika yake ni mwenye hatia mbele za Bwana.