Mlango wa 19. Bwana akanena na Musa na Haruni, na kuambia, hii ndiyo amri ya sheria Bwana aliyoagiza akisema, Waambie wana wa Israeli wakuletee ng'ombe mke mwekundu asiye na kipaku, mkamilifu, ambaye hajatiwa nira bado. Nanyi mtamleta kwa Eleazari kuhani, naye atakwenda naye nje ya kambi, na mtu mmoja atamchinja mbele yake. Kisha Eleazari kuhani atatoa katika damu yake kwa kidole chake na kuinyunyiza damu yake kuelekea upande wa hema ya kukutania mara saba. Kisha mtu mmoja atamchoma moto huyo ng'ombe mbele yake; ngozi yake na nyama yake na damu yake pamoja na mavi yake pia atachoma moto. Kisha kuhani atatoa mti wa mwerezi na hisopo na sufu nyekundu na kuvitupa katika huo moto unaomchoma ng'ombe. Ndipo kuhani atazifua nguo zake na kuoga mwili wake majini, kisha baadaye ataingia kambini, naye kuhani atakuwa najisi hata jioni. Na huyo aliyemchoma moto ng'ombe atazifua nguo zake majini na kuoga mwili wake majini, naye atakuwa najisi hata jioni. Kisha mtu mmoja aliye safi atayazoa majivu ya huyo ng'ombe na kuyaweka yawe akiba katika mahali safi nje ya kambi, nayo yatatunzwa kwa ajili ya mkutano wa wana wa Israeli kuwa ndiyo maji ya farakano; ni sadaka ya dhambi. Na yeye ayazoaye majivu ya huyo ng'ombe atazifua nguo zake, naye atakuwa najisi hata jioni. Na jambo hili litakuwa amri ya milele kwa wana wa Israeli na wa mgeni akae kati yao. Mtu amgusaye maiti yeyote atakuwa najisi muda wa siku saba, naye atajitakasa kwa yale maji siku ya tatu na siku ya saba, atakuwa safi. Lakini kama hajitakasi siku ya tatu, ndipo siku ya saba hatakuwa safi. Mtu awaye yote agusaye maiti wa mtu aliyekufa asijitakase, yuatia unajisi maskani ya Bwana, na mtu huyo atakatiliwa mbali na Israeli; maana hayo maji ya farakano hayakunyunyizwa juu yake, atakuwa najisi jisi kuna jisi wake ukali juu yake bado. Hii ndiyo amri, mtu afapo ndani ya hema, kila mtu aingiaye ndani ya hema hiyo na kila mtu aliyehumo hemani atakuwa najisi muda wa siku saba, na kila chombo kilichowazi kisichofungwa na kifuniko ni najisi. Kisha mtu yeyote huko nje shambani atakayemgusa mtu aliyeuawa kwa upanga au mzoga au mfupa wa mtu au kaburi, atakuwa najisi muda wa siku saba. Na kwa huyo aliye najisi watatwaa katika majivu ya kuchomwa kwake hiyo sadaka ya dhambi, na maji ya mtoni yatachanganywa na majivu katika chombo. Kisha mtu mmoja aliyesafi atatwaa hisopo na kuitia katika hayo maji naye atanyunyiza juu ya hema na juu ya vyombo vyote na juu ya watu waliokuwapo na juu yake yeye aliyeugusa ya mfupa au mtu aliyeuwawa au mzoga au kaburi. Na yule aliye safi atamnyunyiza huyo aliye najisi siku ya tatu na siku ya saba, na katika siku ya saba atamtakasa, naye atazifua nguo zake na kuoga majini, naye atakuwa safi jioni. Lakini mtu atakayekuwa najisi, naye hataki kujitakasa, mtu huyo atakatiliwa mbali katika mkutano, kwa sababu amepatia unajisi mahali patakatifu pa Bwana. Hayo maji ya farakano hayakunyunyizwa juu yake, yeye yu najisi. Nayo itakuwa amri ya siku zote kwao, na yeye anyunyizaye maji ya farakano atazifua nguo zake, naye ayagusaye hayo maji ya farakano atakuwa najisi hata jioni. Na kitu chochote atakachokigusa mtu aliye najisi kitakuwa najisi, na mtu atakayekigusa kitu hicho atakuwa najisi hata jioni.