Mlango wa tatu. Ndipo tukageuka tukakwea njia ya Bashani, na Ogu mfalme wa Bashani akatutokea juu yetu, yeye na watu wake wote, kuja kupigana huko Edrei. Bwana akaniambia, usimwogope, kwa kuwa nimemtia mkononi mwako yeye na watu wake wote na nchi yake, nawe utamtenda mfano wa ulivyomtenda Sihoni mfalme wa Waamori aliyekuwa akikaa Heshboni. Basi Bwana Mungu wetu akamtia mikononi mwetu na Ogu mfalme wa Bashani na watu wake wote, tukampiga asisaziwe chochote. Tukatoa miji yake yote wakati huo, hapa kuwa na mji tusiyotoa kwao, miji sitini, nchi yote ya Argobu ndiyo ufalme wa Ogu ulio katika Bashani. Miji hiyo yote ilikuwa yenye maboma marefu na malango na makomeo pamoja na miji isiyokuwa na maboma mingi sana. Tukaiharibu kabisa kama tulivyomfanya huyo Sihoni mfalme wa Heshboni, kwa kuharibu kabisa kila mji uliokuwa na watu, pamoja na wanawake na watoto. Lakini wanyama wote wa mji na nyara za miji tulitoa kuwa mawindo yetu. Tukaitwana nchi wakati huo katika mikono ya hao wafalme wawili wa Waamori waliokuwa ng'ambo ya Yordani. Tokea bonde la Arnoni mpaka kilima cha Hermoni. Na hiyo Hermoni Wasidoni huiita Sirioni na Waamori huiita Seniri. Miji yote ya nchi tambarare na Gileadi yote na Bashani yote mpaka Saleka na Edrei. Nayo ni miji ya ufalme wa Ogu katika Bashani. Kwani aliyesalia katika mabaki ya Warifai ni Ogu pekee mfalme wa Bashani. Tazama, kitanda chake kilikuwa kitanda cha chuma. Kitanda hicho je, hakiko Raba kwa wana wa Amoni? Urefu wake ulikuwa mikono kenda na upana wake mikono minne, kwa mfano wa mkono wa mtu. Na nchi hiyo tuliitwaa ikawa milki yetu wakati huo, tokea Aroeri iliyo kwenye bonde la Arnoni na nusu ya nchi ya milima ya Gileadi na miji iliyokuwamo niliwapa Warubeni na Wagadi na nchi ya Gileadi iliyobaki, na Bashani yote, maana huo ufalme wa Ogu, niliwapa nusu ya kabila ya Manase nchi yote ya Argobu, nayo ndiyo Bashani yote, na nchi hii yaitwa nchi ya, ya Warefai. Yairi mwana wa Manase alitwaa nchi yote ya Argobu hata mpaka wa Geshuri na Waamaki, akaziita nchi hizo Hawothi Yairi kwa jina lake mwenyewe hata hivi leo. Maana hizo nchi za Bashani na Makiri nilimpa Gileadi, na Wareubeni na Wagadi niliwapa tokea Gileadi mpaka bonde la Arnoni, katikati ya bonde na mpaka wake, mpaka mtu wa Yaboki, nao ni mpaka wa wana wa Amoni na nchi ya Araba nayo na mtu wa Yordani na mpaka wake tokea Kinerethi mpaka bahari ya hiyo Araba nayo ni bahari ya chumvi, chini ya matelemko ya Pisga upande wa mashariki. Nikawaamuru wakati huo nikawaambia, Bwana Mungu wenu amewapa ninyi nchi hii mwimiliki. Basi vukeni ng'ambo, wenye silaha mbele ya ndugu zenu, wana wa Israeli, nyote mlio mashujaa. Lakini wake wenu na watoto wenu na wanyama wenu wa mji na wajua kwamba mna wanyama wengi, na wakae katika miji yenu niliyowapa, hata Bwana awapumzishe ndugu zenu kama ninyi nao pia waimiliki nchi wapewayo na Bwana Mungu wenu ng'ambo ya Yordani. Ndipo mtakaporudi kila mmoja aende katika miliki yake niliyowapa. Nikamwamuru Yoshua wakati huo, nikamwambia, macho yako yameona yote aliyowatenda Bwana Mungu wenu wale wafalme wawili. Navyo ndivyo atakavyoutenda Bwana kila ufalme huko uvuki yako. Msiwache kwa kuwa Bwana Mungu wenu ndiye awapiganiaye. Nikamnyenyekea Bwana wakati huo, nikamwambia e Bwana Mungu, umeanza kumwonyesha mtumishi wako ukubwa wako na mkono wako wa nguvu. Kwani kuna Mungu gani mbinguni au duniani awezaye kufanya mfano wa kazi zako na mfano wa matendo yako yenye nguvu. Nami nakuomba nivuke, nikaione hiyo nchi nzuri iliyoko ng'ambo ya Jordani, milima ule mzuri na Lebanoni. Lakini Bwana alikuwa amenikasirikia kwa ajili yenu, asinisikize. Bwana akaniambia, na ikutoshe, usinene nami zaidi jambo hili. Kweya katika kilele cha Pisga, ukainue macho yako upande wa magharibi na kaskazini na kusini na mashariki, ukatazame kwa macho yako, kwa maana huuvuki mtu huu wa Yordani. Lakini mwagize Yoshua, umtie moyo mkuu, umtie na nguvu, watu hawa, na nguvu, kwani ndiye atakayevuka mbele ya watu hawa, na nchi utakayoiona atawarithisha yeye. Basi tukakaa katika bonde lililoelekea Beth Peori.