Mlango wa tisa. Sikiza, e Israeli, hivi leo unataka kuvuka Yordani, uingie kwa kuwamiliki mataifa yaliyo makubwa na yenye nguvu kukupita wewe, miji mikubwa iliyojengwa kuta hata mbinguni. Watu wakubwa, warefu wana wa Anaki, wajuao uliokuwa ukisikia wakitajwa hivi. Ni nani awezaye kusimama mbele ya wana wa Anaki? Basi jua siku hii ya leo kuwa Bwana Mungu wako ndiye atanguliaye kuvuka mbele yako, kama moto uteketezao; atawaangamiza tena, atawaangusha mbele yako, ndivyo utakavyowafukuza na kuwapoteza upesi kama alivyokwambia Bwana. Usiseme moyoni mwako, Bwana Mungu wako atakapokwisha kuwasukuma nchi mbele yako, ukasema, ni kwa haki yangu alivyonitia Bwana ni imiliki nchi hii Kwani ni kwa ajili ya uovu wa mataifa haya Bwana awafukuza nje mbele yako, si kwa haki yako wala kwa unyofu wa moyo wako, hivi uingiavyo kuimiliki nchi yao. Lakini ni kwa uovu wa mataifa haya Bwana Mungu wako awafukuza nje mbele yako, tena apate kuliweka imara hilo neno Bwana alilowapia baba zako Ibrahimu na Isaka na Yakobo. Basi jua ya kuwa Bwana Mungu wako hakupi nchi hii nzuri uimiliki kwa ajili ya haki yako kwa maana utaifa lenye shingo ngumu. Kumbuka, usisahau ulivyomtia Bwana Mungu wako kasirani jangwani tangu siku uliotoka nchi ya Misri hata mlipofika mahali hapa, mmekuwa na uasi juu ya Bwana. Tena mlimkasirisha Bwana katika Horebu, Bwana akakasirika nanyi hata akataka kuwaangamiza na hapo nilipokuwa mlimani kwenda kuzipokea mbao za mawe, nazo ni mbao za agano Bwana alilofanya nanyi, ndipo nikakaa mle mlimani siku arobaini usiku na mchana, siku la chakula wala kunywa maji. Bwana akanipa zile mbao mbili za mawe, zimeandikwa kwa kidole cha Mungu, na juu yake yameandikwa maneno mfano wa yote aliyosema nanyi Bwana mle mlimani toka kati ya moto siku ya mkutano. Ikawa mwisho wa siku arobaini usiku na mchana, Bwana alinipa zile mbao mbili za mawe, nazo ni mbao za agano. Bwana akaniambia, ondoka huko, shuka upesi, kwa kuwa watu wako uliowatoa wa Misri wamejiharibu, wamekengeuka mara katika njia niliyowaamuru, wamejifanyia sanamu ya kusubu. Tena Bwana akasema nami zaidi, akaniambia, nimeliona taifa hili natazama, ni taifa lenye shingo ngumu. Niache nipate kuwaangamiza na kulifuta jina lao chini ya mbingu, nami nitakufanya wewe uwe taifa kubwa lenye nguvu kuwapita wao. Basi nikageuka nikashuka mle mlimani, mlima ukawaka moto, na zile mbao mbili za agano zilikuwa katika mikono yangu miwili. Nikaangalia natazama, mlikuwa mmefanya dhambi juu ya Bwana Mungu wenu mmefanya ndama ya ng'ombe ya kusubu, mmekengeuka upesi katika njia aliyowaamuru Bwana. Nikazishika zile mbao mbili, nikazitupa kutoka katika mikono yangu miwili, nikazivunja mbele ya macho yenu. Nikaanguka nchi mbele za Bwana siku arobaini, usiku na mchana, kama pale kwanza, siku la chakula wala kunywa maji, kwa sababu ya makosa yenu yote mliyokosa kwa kufanya yaliyo maovu machoni pwa Bwana kumkasirisha kwa kuwa niliogopa hasira na makamio aliyowakasirikia Bwana kutaka kuwaangamiza. Lakini Bwana alinisikiza wakati huo. Nao Bwana akamkasirikia sana Haruni, akataka kumwangamiza, nikamwombea Haruni naye wakati huo. Kisha nikaitoa ile dhambi yenu, huyo ndama mliyemfanya, nikamteketeza kwa moto, nikamponda nikamsaga tikitiki hata akawa laini kama vumbi, nikalitupa vumbi lake katika kijito kilichoshuka kutoka mlimani. Tena huko Tabera na Masa na Kibroth hata Ava mlimtia Bwana hasira. Na wakati alipowatuma Bwana kutoka Kadesh Barnea akiwaambia kweni mkaimiliki nchi niliyoapa, ndipo mkaasi juu ya maagizo ya Bwana Mungu wenu, hamkusadiki wala hamkusikiza sauti yake. Mmekuwa na uasi juu ya Bwana tokea siku nilipowajua ninyi. Ndipo nikaanguka nchi mbele za Bwana siku zile arobaini usiku na mchana, nilizokuwa nimeanguka nchi, kwa kuwa Bwana alisema atawaangamiza. Nikamwomba Bwana nikasema: e Bwana Mungu, usiwaangamize watu wako, urithi wako, uliowakomboa kwa ukuu wako, uliowatoa Misri kwa mkono wa nguvu Wakumbuke watumwa wako Ibrahimu na Isaka na Yakobo, usiangalie upotofu wa watu hawa wala uovu wao wala dhambi yao, isije nchi uliyotutoa ikasema, ni kwa sababu Bwana hakuweza kuwaleta katika nchi aliyowapa ahadi, tena ni kwa kuwa aliwachukia, alivyowatoa nje ili kuwaua jangwani. Nao ni watu wako, urithi wako, uliowatoa kwa nguvu zako kuu na mkono wako ulionyoka.