Mlango wa kumi na nne. Ninyi mmekuwa wana wa Bwana Mungu wenu, msijitoe miili yenu wala msifanye upaa katikati ya macho yenu kwa ajili ya aliyekufa. Kwa kuwa utaifa takatifu kwa Bwana Mungu wako, na Bwana amekuchagua kuwa watu wake hasa kuliko mataifa yote yaliyo juu ya uso wa nchi. Usile kitu chochote kichukizacho. Wanyama mtakaokula ni hawa ng'ombe na kondoo na mbuzi, kulungu na paa na kongoni na mbuzi wa mwitu na paa mweupe na pofu na mbuzi wa mlima na kila mnyama aliyepasuliwa ukwato akapasuka ukwato wake zikawa mbili, naye ni mnyama mwenye kucheua akatafuna tena. Katika wanyama wote ndiye mnyama mtakayemla. Lakini hawa msile katika wale wenye kucheua na hawa waliopasuliwa ukwato: ngamia na sungura na kwanga, kwa kuwa hucheua, lakini hawakupasuliwa kwato, ni najisi kwenu. Na nguruwe, kwa kuwa amepasuliwa ukwato, lakini hacheui, huyu ni najisi kwenu. Msile nyama zao, wala mizoga yao msiiguse. Mtakula hawa katika wote walio majini: kila kilicho na mapezi na magamba mtakula na kila kisichokuwa na mapezi na magamba msile, ni najisi kwenu. Na ruhusa kula katika nyuni wote waliosafi, lakini hawa msiwale: tai na furukombe na kipungu na kengewa na kozi na mwewe kwa aina zake, na kila kunguru kwa aina zake, na mbuni na kiruka njia na dudumizi na kipanga kwa aina zake, na bundi na mumbi na bundi mkubwa na mwari na nderi na mnandi na membe na koikoi koi kwa aina zake na hudihudi hudi, na popo na wadudu wote watambao wenye mabawa ni najisi kwenu, msiwale. Na ruhusa kula katika nyuni wote waliosafi. Msile nyamafu yoyote, waweza kumpa mgeni aliye ndani ya malango yako ili apate kula au kumliza mtu wa mataifa kwa kuwa wewe utaifa takatifu kwa Bwana Mungu wako. Usimtokose mwana mbuzi katika maziwa ya mamaye. Usiache kutoa zaka ya fungu la kumi katika maongeo yote ya mbegu zako yatokayo shamba mwaka baada ya mwaka, nawe utakula mbele za Bwana Mungu wako mahali atakapochagua apakalishe jina lake, zaka ya nafaka zako na divai yako na mafuta yako, na wazaliwa wa kwanza wa makundi yako ya ng'ombe na ya kondoo ili upate kujifunza kumcha Bwana Mungu wako daima. Na njia ikiwa ndefu mno, nawe usiweze kuzichukua, kwa kuwa mahali ni mbali nawe mno atakapochagua Bwana Mungu wako apakalishe jina lake, hapo atakapokubarikia Bwana Mungu wako, ndipo uzibadili ziwe fedha, na kufunga zile fedha uende nazo mkononi mwako hata mahali atakapochagua Bwana Mungu wako. Na zile fedha zitumie kwa chochote itakachotamani roho yako, ng'ombe au kondoo au divai au kileo, au roho yako itakachokwako chochote, nawe utakula huko mbele za Bwana Mungu wako, tena ufurahi wewe na nyumba yako na mlawi aliye ndani ya malango yako, usimwache kwani hana fungu wala urithi pamoja nawe. Kila mwaka wa tatu mwisho wake toa fungu la kumi lote la maongeo yako ya mwaka huo, uliweke ndani ya malango yako, na Mlawi, kwa kuwa hana fungu wala urithi pamoja nawe, na mgeni, na yatima, na mjane aliyefiliwa na mumewe walio ndani ya malango yako, na waje wale na kushiba, ili kwamba Bwana Mungu wako akubarikie katika kazi yote ya mkono wako uifanyayo.