Kitabu cha Waamuzi lango wa kwanza. Ikawa baada ya kufa kwake Yoshua, wana wa Israeli wakamuuliza Bwana wakisema, ni nani atakayekwea kwanza kwa ajili yetu juu ya wakanani ili kupigana nao? Bwana akasema, Yuda atakwea; tazama, nimeitia hiyo nchi mkononi mwake. Ndipo Yuda akamwambia Simeoni ndugu yake Kwea wewe pamoja nami katika kura yangu, ili tupate kupigana na Wakanani, kisha mimi nami nitakwea pamoja nawe katika kura yako. Basi Simeoni akaenda pamoja naye. Yuda akakwea naye, Bwana akawatia Wakanani na Waperizi mkononi mwao, nao wakawapiga huko Bezeki watu elfu kumi. Wakampata huyo Adoni Bezeki huko Bezeki, wakapigana naye Nao wakawapiga Wakanani na Waperizi, lakini Adoni Bezeki akakimbia, nao wakamwandamia na kumshika, wakamkata vyanda vyake vya gumba vya mikono na vya miguu. Adoni Bezeki akasema, wafalme sabini waliokuwa wamekatwa vyanda vyao vya gumba vya mikono na vya miguu waliokota chakula chao chini ya meza yangu; kama nilivyofanya mimi, Mungu amenilipa vivyo. Wakamleta Yerusalemu, naye akafa kuko. Kisha wana wa Yuda wakapigana na Yerusalemu, wakautwaa, wakaupiga kwa makali ya upanga na kuupiga moto huo mji. Baadaye wana wa Yuda wakatelemka ili wapigane na hawo Wakanani waliokaa katika nchi ya milimani na nchi ya Negebu na nchi ya Shefela. Kisha Yuda akawafuatia hawo Wakanani waliokaa katika Hebroni. Jina la Hebroni hapo kwanza ulikuwa ukiitwa Kiriath Arba. Nao wakamua Sheshai na Ahimani na Talmai. Kisha kutoka hapo akawafuatia wale wenye kukaa Dibiri. Jina la Dibiri hapo kwanza ulikuwa ukiitwa Kiriath Seferi. Huyo Kalebu alisema, yeye atakayeupiga Kiriath Seferi na kuutwaa, nitamuoza mwanangu Aksa awe mkewe. Naye Othnieli mwana wa Kenazi ndugu mdogo wa huyo Kalebu aliutwaa. Basi akamwoza mwanawe Aksa. Ikawa hapo alipokwenda kukaa naye, huyo mwanamke akamtaka ili aombe shamba kwa baba yake, na huyo mwanamke akashuka katika punda wake. Kalebu akamuuliza una haja gani utakayo? Mwanamke akasema nipe baraka kwa kuwa wewe umeniweka katika nchi ya Negebu, basi unipe na vijito vya maji pia. Kalebu akampa vile vijito vya maji vya juu na vijito vya chini. Hao wana wa mkeni huyo shemeji yake Musa wakakuya juu kutoka katika huo mji wa mitende pamoja na wana wa Yuda na kuingia hiyo nyika ya Yuda iliyo upande wa kusini wa Aradi, nao wakaenda na kukaa pamoja na watu hao. Kisha Yuda akaenda pamoja na nduguye Simeoni na wakawapiga wakanani waliokaa katika Sefathi na kuharibu mji kabisa, na jina la mji huo ulikuwa ukiitwa Horma. Pamoja na haya, Yuda aliutoa Gaza pamoja na mipaka yake, na Ashkeloni na mipaka yake, na Ekroni na mipaka yake. Bwana alikuwa pamoja na Yuda, naye akawafukuza watu waliokaa katika nchi ya milimani, asiwezi kuwafukuza hao waliokaa katika hilo bonde, kwa kuwa wao walikuwa na magari ya chuma kisha wakampa huyo Kalebu Hebroni kama alivyonena Musa, naye akawafukuza wale wana watatu wa Anaki. Lakini wana wa Benyamini hawakuwafukuza Wayebusi waliokaa mji wa Yerusalemu, bali Wayebusi walikaa pamoja na wana wa Benyamini ndani ya Yerusalemu hata hivi leo. Nyumba ya Yusufu nao wao nao walikwea kwenda juu ya Betheli, naye Bwana alikuwa pamoja nao. kishambari ya Yusufu Wakatuma watu waende kuupeleleza Betheli. Jina la mji huo hapo kwanza ulikuwa ukiitwa Luzu. Hao wapelelezi walimwona mtu atoka katika huo mji, wakamwambia, tafadhali utuonyeshe maingilio ya mji huu, nasi tutakutendea mema. Basi akawaonyesha maingilio ya mji, nao wakaupiga huo mji kwa makali ya upanga, lakini huyo mtu walimwacha aende zake na watu wote wa jamaa yake. Huyo mtu akaenda katika nchi ya Wahiti, akajenga mji, akaliita jina la huo mji Luzu, nalo ndilo jina lake hata hivi leo. Tena Manase hakuwatoa wenyeji wa Bethshani na miji yake, wala hao waliokaa Taanaki na miji yake, wala hao waliokaa Dori na miji yake, wala hao waliokaa Ibleamu na miji yake, wala hao waliokaa Megido na miji yake; lakini hao Wakanaani waliokuwa hawakukubali kuiacha nchi hiyo. Kisha ikawa hapo Israeli walipokuwa wamepata nguvu, ndipo walipowatia hao Wakanani katika kazi ya shokoa, wala hawakuwafukuza kabisa. Efraimu naye hakuwatoa Wakanani waliokuwa wakikaa katika Gezeri, lakini Wakanani walikaa ndani ya Gezeri kati yao. Zabuloni naye hakuwatoa wenyeji wa Kitroni wala hao waliokaa katika Nahalali, lakini Wakanaani walikaa kati yao, wakalazimishwa shokoa. Asheri naye hakuwatoa wenyeji wa Aka, wala hao waliokaa Sidoni, wala hao wa Alabu, wala hao wa Akzibu, wala hao wa Helba, wala hao wa Afeka, wala hao wa Rehobu. Lakini Waasheri wakakaa kati ya Wakanaani hao wenyeji wa nchi, kwa kuwa hawakuwafukuza. Naftali naye hakuwatoa wenyeji wa Bethshemeshi wala hao waliokaa Bethanathi, lakini alikaa kati ya Wakanaani hao wenyeji wa nchi. Pamoja na haya, hao wenyeji wa Bethshemeshi na wenyeji wa Bethanathi hawakutumikia kazi ya shokoa. Kisha Waamori waliwasukumiza wana wa Dani waende milimani, kwani hawakuwakubali kutelemkia bondeni. Lakini hao Waamori waliendelea kukaa katika kilima cha Heresi na katika Aiyaloni na katika Shaalbimu. Pamoja na haya, mkono wa hiyo nyumba ya Yusufu ulishinda hata wakawalazimisha shokoa. Mpaka wa Waamori ulikuwa tangu huko kupandia Akrabimu, tangu hilo jabali na juu yake.