Mlango wa tano. Ndipo Debora na Baraka mwana wa Abinoamu wakaimba siku ile wakisema, kwa sababu wakuu walitangulia katika Israeli, kwa sababu watu walijitoa nafsi zao kwa hiari yao, mhimidini Bwana. Sikieni enyi wafalme, tegeni masikio enyi wakuu, mimi na mimi nitamwimbia Bwana, nitamhimidi Bwana Mungu wa Israeli. Bwana, ulipotoka katika Seiri, Ulipokwenda vitani kutoka mashamba ya Edomu, nchi ilitetema, mbingu zao zikadondoza maji, naam, mawingu yakadondoza maji. Milima ikayeyuka mbele za uso wa Bwana, naam, hata Sinai ule, mbele za uso wa Bwana Mungu wa Israeli. Katika siku za Shamgari mwana wa Anathi, siku za Yaeli, njia kuu zilikuwa hazina watu, nao wenye kusafiri walipita kwa njia za kando. Maliwali walikoma katika Israeli, walikoma hata mimi Debora nilipoinuka, nilipoinuka mimi mama katika Israeli. Walichagua miungu mipya, ndipo kulikuwa na vita malangoni. Je, ilionekana ngao au mkuki katika watu elfu arobaini wa Israeli? wa moyo wangu unawaelekea maliwali wa Israeli, waliojitoa nafsi zao kwa hiari yao miongoni mwa watu. Himidini Bwana, itangazeni habari ninyi mpanda upunda weupe, ninyi mketio juu ya mazulia ya thamani, na ninyi mnaopita njiani kwa miguu. Mbali na kelele za hawa wapigao mishale, katika mahali pa kuteka maji, hapo watatangaza matendo ya haki ya Bwana, naam matendo ya haki ya kutawala kwake katika Israeli. Ndipo watu wa Bwana waliposhuka malangoni. Amka, amka Debora, amka, amka, imba wimbo Inuka Baraka, wachukue mateka wao, waliokuchukua mateka, e Bwana wa Abinoamu. Ndipo e, waliteremka mabaki ya waungwana na ya watu, Bwana alishuka kwa ajili yangu apigane na mashujaa. Kutoka Efraimu waliteremka wao ambao shina lao ni katika Amaleki, nyuma yako Benyamini kati ya watu wako. Kutoka Makiri walishuka maliwali, na kutoka Zabuloni wao washika ufimbo ya mwandishi na wakuu wa Isakari walikuwa pamoja na Debora. Kama alivyokuwa Isakari ndivyo alivyokuwa Baraka; waliingia bondeni kwa kasi miguuni pake. Kwenye vijito vya Rubeni palikuwa na makusudi makuu mioyoni. Mbona ulikaa katika mazizi ya kondoo kusikiliza filimbi zipigwazo ili kuita makundi? Kwenye vijito vya Rubeni palikuwa na makusudi makuu mioyoni. Gileadi alikaa ng'ambo ya Yordani, na Dani Mbona alikaa katika merikebu? Asheri alikaa kimya penye bandari ya bahari, alikaa katika hori zake. Zabuloni ndio watu waliohatarisha roho zao hata kufa, nao Naftali mahali palipoinuka kondeni. Wafalme walikuja kufanya vita, ndipo wafalme wa Kanaani walifanya vita katika Taanaki karibu na maji ya Megido, hawakupata faida yoyote ya fedha. Walipigana kutoka mbinguni nyota katika mienendo yao zilipigana na Sisera. Mto ule wa kishoni uliwachukua ule, ule mto wa zamani mto wa kishoni. E roho yangu, endelea mbele kwa nguvu. Ndipo kwato za farasi zilikanyaga kanyaga kwa sababu ya kuparapara kuparapara kwao wenye nguvu. Ulaanini Merozi, alisema malaika wa Bwana, walaanini kwa uchungu wenyeji wake, kwa maana hawakuja kumsaidia Bwana kumsaidia Bwana juu ya hao wenye nguvu. Atabarikiwa Yaeli kuliko wanawake wote, mkewe Heberi Mkeni, atabarikiwa kuliko wanawake wote hemani. Aliomba maji, naye akampa maziwa, akamletea siagi katika sahani ya heshima. Akanyosha mkono wake akashika kigingi, nao mkono wake wa kuume ukashika nyundo ya fundi, akampiga Sisera kwa hiyo nyundo, akamtoboa kichwa chake nam alimpiga akamtoboa kipaji chake. Miguuni pake aliinama, akaanguka, akalala. Miguuni pake aliinama, akaanguka; hapo alipoinama ndipo alipoanguka amekufa. Alichungulia dirishani akalia, mama yake Sisera alilia dirishani, mbona gari lake linakawia kufika? Mbona gurudumu za gari lake zinakawia? Mabibi yake wenye akili wakamjibu, nam alijipa nafsi yake jawabu. Je, hawakupata mateka na kuyagawanya? Kijakazi vijakazi wawili kwa kila mtu, kwa Sisera nyara za mavazi ya rangi mbalimbali mbali, nyara za mavazi ya rangi mbalimbali mbali ya darizi ya rangi mbalimbali mbali ya darizi, pande zote mbili juu ya shingo za hao mateka. Na waangamie vivyo hivyo adui zako wote, E Bwana.