Mlango wa ishirini na moja. Basi watu wa Israeli walikuwa wameapa huko katika Mispa wakisema, hapana mtu awaye yote kwetu sisi atakayemoza binti yake kumpa Benyamini. Basi hao watu wakafikilia Betheli wakaketi kuko mbele ya Mungu hata jioni, nao wakainua sauti zao na kulia sana, wakasema, e Bwana Mungu wa Israeli, kwani jambo hili kuwa katika Israeli, ya kwamba hivi leo ni kabila moja limepunguka katika Israeli? Kisha ikawa siku ya pili yake, hawa watu wakaamka asubuhi na mapema, wakajenga madhabahu huko, wakasongeza sadaka za kuteketezwa na sadaka za amani. Wana wa Israeli wakasema, katika hizi kabila zote za Israeli ni ipi isiyofika katika mkutano kumkaribia Bwana? Kwa maana walikuwa wameweka kiapo kikuu katika habari za huyo asiyefika kumkaribia Bwana huko Mispa huko akisema, hakika yake atauawa huyo. Nao wana wa Israeli wakaghairi kwa ajili ya ndugu yao Benjamini, wakasema, kabila moja imekatiliwa mbali na Israeli hivi leo. Tufanyeje sisi ili tuwape wake hao waliosalia, kwa kuwa tumeapa kwa Bwana ya kwamba hatutawapa binti zetu ili wawaoe? Basi wakasema, ni ipi katika kabila za Israeli ambayo haikufika mbele ya Bwana huko Mispa. Na tazama, hakuja mmoja Maragoni aliyetoka Yabeshi Gileadi au fikirie huo mkutano, kwa maana hapo watu walipohesabiwa hapakuwa hata mtu mmoja katika wenyeji wa Yabesh Gileadi. Basi mkutano walipeleka huko watu kumi na mbili elfu wa hao waliokuwa mashujaa sana. Kisha wakawaamuru wakisema, endeni mkawapige wenyeji wa Yabesh Gileadi kwa makali ya upanga na hata wanawake na watoto wadogo. Na jambo mtakalolitenda ni hili, mtamwangamiza kila mume kabisa na kila mwanamke ambaye amelala na mume. Nao wakapata katika wenyeji wa Yabesh Gileadi wanawali mia nne ambao hawajamjua mtu mume kwa kulala naye. Basi wakawaleta maragoni huko Shilo, ulio katika nchi ya Kanaani. Basi mkutano ukatuma watu na kunena na wana wa Benyamini waliokuwako huko katika jabali la Rimoni, wakawatangazia amani. Basi Benyamini wakarudi wakati huo, nao wakawapa wale wanawake waliowaponya wali hai katika hao wanawake wa Yabesh Gileadi, lakini hawakuwatosha. Nao watu wakaghairi kwa ajili ya Benyamini, kwa sababu Bwana alikuwa amefanya pengo katika hizo kabila za Israeli. Ndipo hawa wazee wa huo mkutano walisema, Je, yeah, tufanyeje ili tuwapatie wake hawa waliosalia, kwa kuwa wanawake wameangamizwa katika Benyamini? Wakasema, lazima kwa urithi kwa hao wa Benyamini waliopona, isiwe kabila kufutika katika Israeli. Lakini sisi hatuwezi kuwauza binti zetu, kwa maana wana wa Israeli walikuwa wameapa wakisema, na alaaniwe huyo atakayempa Benyamini mke. Kisha wakasema, angalieni, iko sikukuu ya Bwana mwaka baada ya mwaka katika Shilo ulioko upande wa kaskazini wa Betheli, upande wa mashariki wa hiyo njia kuu iendayo kutoka Betheli kwenda Shekemu, nao ni upande wa kusini wa Lebona. Basi wakawaagiza hao wana wa Benyamini wakisema, haya, endeni mkaotie katika mashamba ya mizabibu mkaangalie kisha tazameni, kwamba hao binti za Shilo watoka ili wacheze katika hiyo michezo, basi tokeni ninyi mizabibuni, nanyi kila mtu na amshike mkewe katika hao binti za Shilo, kisha rudini nchi ya Benyamini. Kisha itakuwa hapo baba zao au ndugu zao watakapokuja kushtaki sisi, tutawaambia kwa hii hisani yenu tupeni sisi, kwa kuwa hatukumtwalia kila mtu mkewe katika vita, wala ninyi hamkuwapa wao. Au kama sivyo, ninyi sasa mngekuwa na hatia. Wana wa Benyamini wakafanya vivyo, wakajitwalia wake sawasawa sawa na hesabu yao katika hao waliocheza, wakawachukua wakaenda nao. Kisha wakaenda kuurudia urithi wao na kuijenga miji na kuikaa. Na wana wa Israeli wakati huo wakaenda zao, kila mtu akaenda kwa kabila yake na kwa jamaa yake. Nao wakatoka huko, wakaenda kila mtu kuuendea urithi wake. Siku hizo hapakuwa na mfalme katika Israeli; kila mtu alifanya yaliyokuwa ni mema machoni pake mwenyewe.