Mlango wa sita. Basi hilo sanduku la Bwana lilikuwamo katika nchi ya Wafilisti muda wa miezi saba, na Wafilisti wakawaita makuhani na waaguzi, wakasema, tulifanyeje sanduku la Bwana? tuonyesheni jinsi tuwezavyo kulirudisha mahali pake. Nao wa wakajibu, mkilirudisha hilo sanduku la Mungu wa Israeli, msilirudishe kitupu; lakini msikose kumpelekea na matoleo ya kosa Hivyo mtapona tena, mtafunuliwa ni kwa sababu gani mkono wake haukuondolewa kwenu. Ndipo wakauliza, na hayo matoleo ya kosa yatakuwa na ya namna gani hayo tutakayompelekea? Nao wakajibu, na yawe majipu ya dhahabu matano na panya wa dhahabu watano, sawasawa sawa na idadi ya mashehe wa Wafilisti, kwa kuwa tauni moja ilikuwa juu yenu nyote na juu ya mashehe wenu. Kwa hiyo mtafanyiza sanamu za majipu yenu na sanamu za panya wenu waiharibuo nchi, nanyi mtamtukuza huyo Mungu wa Israeli. Huenda ataupunguza uzito wa mkono wake juu yenu, na juu ya miungu yenu, na juu ya nchi yenu. Mbona basi mnaifanya migumu mioyo yenu, kama vile wale wa Misri na yule farao walivyoifanya migumu mioyo yao? Hata na hao hapo alipokwisha kuwadhihaki, je, hawakuwaruhusu watu na wakaenda zao? Basi sasa jifanyieni gari jipya, mtwae na ng'ombe wake wawili wakamwao, ambao hawajafungwa nira, nanyi mkawafunge hao ng'ombe garini, na kuwaondoa ndama zao na kuwatia zizini. Kisha litwaeni hilo sanduku la Bwana na kuliweka juu ya gari, na hivyo vitu vya dhahabu mtakavyompelekea kuwa matoleo ya kosa, mvitie katika kasha kando yake, mkalipeleke sanduku lipate kwenda. Kisha angalieni likikwea kwa njia ya mpakani mwake kwenda Bethshemeshi, basi ndiye aliyetutenda uovu huo mkuu; la sivyo, ndipo tutakapojua ya kwamba siyo mkono wake uliotupiga, ilikuwa ni ajali iliyotupata. Basi watu wale walifanya hivyo, wakatwaa ng'ombe wawili wakamwao, wakawafunga garini, na ndama zao wakawafunga zizini, kisha wakaliweka sanduku la Bwana juu ya gari pamoja na kasha lenye panya wa dhahabu na sanamu za majipu yao. Na hao ng'ombe wakashika njia moja kwa moja kwenda Bethshemeshi, wakaiandama njia ya barabara, wakaenda wakilia, lakini hawakugeukia upande wa kuume wala wa kushoto. Na mashehe wa Wafilisti wakawafuata hata kuufikia mpaka wa Bethshemeshi. Nao watu wa Bethshemeshi walikuwa wakivuna ngano yao bondeni, wakainua macho yao wakaliona sanduku, wakafurahi sana kuliona. Na lile gari likaingia katika konde la Yoshua wa Bethshemeshi na kusimama pale, pale pale palipokuwa na jiwe kubwa. Basi wakaipasua miti ya lile gari wakawatoa wale ng'ombe kuwa ni sadaka ya kuteketezwa kwa Bwana. Nao Walawi walilishusha sanduku la Bwana na lile kasha lililokuwa pamoja nalo lenye vile vitu vya dhahabu, wakaviweka juu ya lile jiwe kubwa. Nao watu wa Bethshemeshi wakatoa sadaka za kuteketezwa na kuchinja dhabihu siku hiyo hiyo kwa Bwana. Na hao mashehe watano wa Wafilisti, hapo walipokwisha kuyaona hayo, walirejea Ekroni siku hiyo hiyo. Hii ndiyo hesabu ya wale majipu walioyapeleka wale Wafilisti wa yawe matoleo ya kosa kwa Bwana kwa Ashdodi moja, kwa Gaza moja, kwa Ashkeloni moja, kwa Gathi moja, na kwa Ekroni moja, na panya wa dhahabu kwa idadi ya miji yote ya Wafilisti milki zao, wale mashehe watano, miji yenye maboma na vijiji vya mashamba pia. Nalo lile jiwe kubwa ambalo juu yake waliliweka sanduku la Bwana liko hata hivi leo hapo kondeni pa Yoshua wa Bethshemeshi. Basi Bwana aliwapiga baadhi ya watu wa Bethshemeshi kwa sababu wamechungulia ndani ya hilo sanduku la Bwana, wapata watu sabini na watu hamsini elfu Nao watu wakalalamika kwa kuwa Bwana amewapiga watu kwa uuaji mkuu. Nao watu wa Bethshemeshi wakasema, ni nani awezaye kusimama mbele za Bwana huyu Mungu mtakatifu? Naye atapanda kwenda kwa nani kutoka kwetu? Nao wakatuma wajumbe waende kwa wenyeji wa Kiriath-Yearimu kusema, Wafilisti wamelirudisha sanduku la Bwana, basi shukeni mkalichukue kwenu.