Mlango wa nane. Basi Elisha alikuwa amemwambia yule mwanamke ambaye alimfufulia mwanawe, akasema, ondoka ukaende wewe na jamaa yako, ukae hali ya kigeni utakakoweza kukaa, kwa sababu Bwana ameiita njaa, nayo itakuja juu ya nchi hii muda wa miaka saba. Akaondoka yule mwanamke, akafanya kama alivyosema mtu wa Mungu, akaenda yeye na jamaa yake, akakaa katika nchi ya wa Wafilisti miaka saba. Ikawa miaka saba ilipoisha, yule mwanamke akarudi kutoka nchi ya Wafilisti, akatokea amlilie mfalme kwa ajili ya nyumba yake na shamba lake. Basi mfalme alikuwa akizungumza na Gehazi mtumishi wa mtu wa Mungu akinena, uniambie na kusihi mambo makuu yote aliyoyafanya Elisha. Ikawa alipokuwa katika kumwambia mfalme jinsi alivyomfufua mtu aliyekufa, tazama yule mwanamke aliyemfufulia mwanawe alimlilia mfalme kwa ajili ya nyumba yake na shamba lake. Gehazi akasema, bwana wangu mfalme, huyu ndiye mwanamke na huyu ndiye mwanawe ambaye Elisha alimfufua. Na mfalme alipomuuliza yule mwanamke, yeye akamwelezea. Basi mfalme akamtolea akida akasema, mrudishie yote aliyokuwa nayo na mapato yote ya shamba lake, tangu siku aliposafiri hata leo. Kisha Elisha akaenda Dameski na ben hadadi, mfalme wa Shamu, alikuwa hawezi. Akaambiwa ya kwamba yule mtu wa Mungu amefika hapa. Mfalme akamwambia Hazaeli, chukua zawadi mkononi mwako, ukaende ili kumlaki yule mtu wa Mungu, ukamuulize Bwana kwa kinywa chake kusema, je, yeah, nitapona ugonjwa huu? Basi Hazaeli akaenda kumlaki, akachukua zawadi mkononi mwake za kila kitu chema kilichopatikana Dameski, kiasi cha mizigo ya ngamia arobaini. Akaenda akasimama mbele yake, akasema Mwana wako Ben-hadadi mfalme wa Shamu amenituma kwako kusema, je, nitapona ugonjwa huu? Elisha akamwambia, enenda ukamwambie bila shaka utapona, lakini Bwana amenionyesha kwamba bila shaka atakufa. Akamkazia macho hata akatahayari, na yule mtu wa Mungu akalia machozi. Hazaeli akasema, bwana wangu analilia nini? Akajibu, kwa sababu najua mabaya utakayowatendea wana wa Israeli. Utazichoma moto ngome zao, utawaua vijana wao kwa upanga, utawaseta seta watoto wao wachanga, na wanawake wao wenye mimba utawapasua. Hazaeli akasema, lakini mimi mtumwa wako ni nani? mimi niliye mbwa tu, hata nifanye jambo hili kubwa? Elisha akajibu Bwana amenionyesha ya kwamba wewe utakuwa mfalme juu ya Shamu. Ndipo akamwacha Elisha, akarudi kwa bwana wake, naye akamwambia, Elisha alikuambiaje? Akajibu, aliniambia ya kuwa bila shaka utapona. Ikawa siku ya pili yake, akatoa tandiko la kitanda, akalichovya katika maji, akalitandaza juu ya uso wake, hata akafa. Na Hazaeli akatawala badala yake. Katika mwaka wa tano wa Yoramu mwana wa Ahabu mfalme wa Israeli, Yehoshafati alipokuwa mfalme wa Yuda, alianza kutawala Yehoramu mwana wa Yehoshafati mfalme wa Yuda. Alikuwa umri wa miaka thelathini na miwili alipoanza kutawala, akatawala miaka minane huko Yerusalemu. Akaiendea njia ya wafalme wa Israeli kama walivyofanya nyumba ya Ahabu, kwa kuwa alikuwa amemoa binti ya Ahabu. Akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana. Walakini Bwana hakupenda kuiharibu Yuda kwa ajili ya Daudi mtumishi wake, kama alivyomwahidia akasema kuwa atampataa yeye na wazao wake siku zote. Zamani zake Edomu wakaasi mkononi mwa Yuda wakajifanyia mfalme. Basi akaenda Yehoramu mpaka Sairi na magari yake yote pamoja naye, akaondoka usiku, akawapiga Waedomi waliomzunguka yeye na maakida wa magari na watu wakakimbilia hemani kwao. Hivyo Edomu wakaasi mkononi mwa Yuda hata leo, na Libna wakaasi zamani zizo hizo. Na mambo yote ya Yehoramu yaliyosalia na yote aliyoyafanya, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Yuda? Akalala Yehoramu na baba zake, akazikwa pamoja na baba zake mjini mwa Daudi, na Ahazia mwanawe akatawala mahali pake. Katika mwaka wa kumi na mbili wa Yoramu mwana wa Ahabu mfalme wa Israeli, Ahazia mwana wa Yehoramu mfalme wa Yuda alianza kutawala. Ahazia alikuwa na umri wa miaka ishirini na miwili alipoanza kutawala, akatawala mwaka mmoja huko Yerusalemu. Na jina la mamae aliitwa Athalia binti Omri mfalme wa Israeli. Akaiendea njia ya nyumba ya Ahabu, akafanya yaliyo mabaya machoni pa Bwana kama walivyofanya nyumba ya Ahabu, kwa kuwa alikuwa mkwe wa jamaa ya Ahabu. Akaenda pamoja na Yoramu mwana wa Ahabu ili kupigana na Hazaeli mfalme wa Shamu huko Ramoth Gileadi. Nao Washami wakamtia Yoramu jeraha, akarudi Yoramu mfalme akauguzwa katika Yezreeli jeraha walizotia Washami huko Rama, alipopigana na Hazaeli mfalme wa Shamu. Naye Ahazia mwana wa Yehoramu mfalme wa Yuda akashuka amtazame Yoramu mwana wa Ahabu huko Israeli kwa sababu alikuwa hawezi.