Mlango wa ishirini na mbili. Ndipo Daudi akasema, hii ndiyo nyumba ya Bwana Mungu na hii ndiyo madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kwa Israeli. Basi Daudi akaamuru wakusanyike wageni waliokuwa katika nchi ya Israeli, akaweka waashi wachonge mawe ili kujenga nyumba ya Mungu. Daudi akaweka akibatele ya chuma kwa misumari ya tarabe za malango na kwa mafungo na ya shaba, akibatele isiyo na uzani na mierezi isiyo na idadi, kwa kuwa Wasidoni na watu wa Tiro wakamletea Daudi mierezi tele. Daudi akasema, Sulemani mwanangu akali ni mchanga bado na mororo, naye nyumba atakayojengewa Bwana haina budi kuwa nzuri mno, yenye sifa na yenye fahari katika nchi zote, kwa hiyo mimi nitaiwekea akiba. Basi Daudi akaweka akiba tele kabla hajafa. Ndipo akamwita Sulemani mwanawe, akamwagiza mjengee Bwana Mungu wa Israeli nyumba. Daudi akamwambia Sulemani mwanawe, kwangu mimi, nia yangu ilikuwa kujenga nyumba kwa ajili ya jina la Bwana Mungu wangu, lakini neno la Bwana likanijia kusema, wewe umemwaga damu nyingi na vita vikubwa umevifanya; wewe hutajenga nyumba kwa ajili ya jina langu, kwa sababu umemwaga damu nyingi juu ya nchi machoni pangu. Tazama, utazaliwa mwana atakayekuwa mtu wa kustarehe, nami nitamstarehesha mbele ya adui zake pande zote, kwani jina lake litakuwa Sulemani, nami nitawapa Israeli amani na utulivu siku zake. Huyo ndiye atakayejenga nyumba kwa ajili ya jina langu, naye atakuwa mwanangu, nami nitakuwa babaye, nami nitakifanya imara milele kiti cha ufalme wake juu ya Israeli. Sasa, mwanangu, Bwana na awe pamoja nawe. Ukafanikiwe na kuijenga nyumba ya Bwana Mungu wako kama alivyonena kwa habari zako. Bwana na akupe busara na akili, akakuagizie juu ya Israeli ili uishike torati ya Bwana Mungu wako. Ndipo utakapofanikiwa ukiangalia kuzitenda amri na hukumu Bwana alizomwagizia Musa juu ya Israeli. Uwe hodari na wa moyo mkuu, usiogope wala usifadhaike. Basi sasa tazama katika shida yangu nimeiwekea akiba nyumba ya Bwana talanta elfu mia za dhahabu na talanta elfu elfu za fedha na shaba na chuma isiyo na uzani, kwa vile zilivyotele. Miti tena na mawe nimeweka akiba, nawe utaweza kuongeza tena. Kwako kuna mafundi wengi wenye kuchonga na kufanyiza kazi ya mawe na miti, na kila aliyemstadi kwa kazi yoyote ya dhahabu ya fedha na ya shaba na ya chuma hapana hesabu. Basi unuka ushike kazi, naye Bwana na awe pamoja nawe. Tena Daudi akawaamuru wakuu wote wa Israeli kwamba wamsaidie Sulemani mwanawe akisema, Je, si Bwana Mungu wenu aliye pamoja nanyi na kuwastarehesha pande zote? Kwa kuwa wenyeji wa nchi amewatia mkononi mwangu, nayo nchi imetiishwa mbele za Bwana na mbele ya watu wake. Basi sasa jitieni moyo na nia kumtafuta Bwana Mungu wenu; inukeni basi, mkamjengee Bwana Mungu mahali patakatifu, ili kulileta sanduku la agano la Bwana na vyombo vitakatifu vya Mungu ndani ya nyumba itakayojengwa kwa ajili ya jina la Bwana.