Mlango wa kumi na nane. Basi Yehoshafati alikuwa na mali na heshima tele, tena akafanya ujamaa na Ahabu. Hata baada ya miaka kadha wa kadha akamshukia Ahabu huko Samaria. Ahabu akamchinjia kondoo na ngombe tele, yeye na watu walikuwa pamoja naye, akamsihi ili apande pamoja naye waende Ramoth Gileadi. Ahabu mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati mfalme wa Yuda, je, Utakwenda nami mpaka Ramoth Gileadi? Akamjibu, mimi ni kama wewe na watu wangu kama watu wako, nasi tutakuwa pamoja nawe vitani. Yehoshafati akamwambia mfalme wa Israeli, uulize leo, nakusihi kwa neno la Bwana. Ndipo mfalme wa Israeli akawakusanya manabii, watu mia nne, akawaambia je, yeah, tuende Ramoth Gileadi vitani au niache? Wakasema, kwea kwa kuwa Mungu atautia mkononi mwa mfalme. Lakini Yehoshafati akasema, "Je, ye, hayupo hapa nabii wa Bwana tena ili tumuulize yeye?" Mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, "Yupo mtu mmoja ambaye tungeweza kumuuliza Bwana kwa yeye, lakini namchukia, kwa sababu hanibashirii mema kamwe ila siku zote mabaya." Naye ndiye Mikaya mwana wa Imla. Yehoshafati akasema, "La, mfalme asiseme hivi." Ndipo mfalme wa Israeli akamwita akida mmoja akasema, "Mlete hima Mikaya mwana wa Imla." Basi mfalme wa Israeli na Yehoshafati mfalme wa Yuda walikuwa wamekaa, kila mtu katika kiti chake cha enzi, wamevaa mavazi yao, wakikaa penye sakafu pa kuingilia lango la Samaria, nao manabii wote wakafanya unabii mbele yao. Na Zedekia mwana wa Kenaana akajifanyia pembe za chuma, akasema, "Bwana asema hivi, kwa hizi utawasukuma Washami hata watakapoangamia. Na manabii wote wakatoa unabii huo wakisema, kwea Ramoth Gileadi ukafanikiwe, kwa kuwa Bwana atautia mkononi mwa mfalme. Na yule mjumbe aliyekwenda kumwita Mikaya akamwambia akasema, angalia, maneno ya manabii kwa kinywa kimoja yasema mema kwa mfalme. Neno lako basi naliwe kama mojawapo lao, ukaseme mema Mikaya akasema kama aishivyo Bwana, neno lile atakalolinena Mungu wangu ndilo nitakalolinena. Na alipokuja kwa mfalme, mfalme akamwambia je, yeah, Mikaya, tuende Ramoth Gileadi vitani au niache? Akasema, akasema kweeni, mkafanikiwe, nao watatiwa mikononi mwenu. Mfalme akamwambia mara ngapi ni nikuapishe usiniambie neno ile aliyokweli kwa jina la Bwana? akasema Naliwaona Waisraeli wote wametawanyika milimani kama kondoo wasio na mchungaji. Bwana akasema hawa hawana bwana, na warudi kila mtu nyumbani kwake kwa amani. Mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, je, ye, sikukwambia hatanibashiria mema ila mabaya? Mikaya akasema sikieni basi neno la Bwana. Nalimwona Bwana ameketi katika kiti chake cha enzi na jeshi lote la mbinguni wamesimama mkono wake wa kuume na wa kushoto Bwana akasema, ni nani atakemdanganya Ahabu mfalme wa Israeli ili akwee Ramoth Gileadi akaanguke? Basi huyu akasema hivi na huyu hivi. Akatoka pepo akasimama mbele za Bwana akasema, mimi nitamdanganya. Bwana akamwambia, jinsi gani? Akasema, nitaondoka na kuwa pepo wa uongo vinywani mwa mwanabii wake wote. Akasema, utamdanganya na kudiriki pia. Ondoka ukafanye hivyo. Basi sasa, angalia, Bwana ametia pepo wa uongo vinywani mwa mwanabii wako hawa, naye Bwana amenena mabaya juu yako. Ndipo akakaribia Zedekiya mwana wa Kenaana akampiga Mikaya kofi la shavu, akasema, alitokaje kwangu roho ya Bwana ili aseme na wewe? Mikaya akasema, angalia, utaona siku ile utakapoingia katika chumba cha ndani ili ujifiche. Mfalme wa Israeli akasema Mchukueni Mikaya mkamrudishe kwa Amoni mkuu wa mji na kwa Yoashi mwana wa mfalme, mkaseme, mfalme asema hivi, mtieni huyo gerezani, mkamlishe chakula cha shida na maji ya shida, hata nitakaporudi kwa amani. Mikaya akasema, ukirudi kabisa kwa amani, Bwana hakusema kwa mimi. Akasema, sikieni, enyi watu wote. Basi mfalme wa Israeli na Yehoshafati mfalme wa Yuda wakakwea mpaka Ramoth Gileadi. Mfalme wa Israeli akamwambia Yehoshafati, nitajibadilisha na kuingia vitani, lakini wewe uvae mavazi yako. Mfalme wa Israeli akajibadilisha nao wakaingia vitani. Basi mfalme wa Shamu alikuwa amewaamuru maakida wa magari yake akisema, msipigane na mdogo wala mkuu, ila na mfalme wa Israeli peke yake. Ikawa maakida wa magari walipomwona Yehoshafati wakasema Mfalme wa Israeli ni huyu. Basi wakamgeukia ili wapigane naye, lakini Yehoshafati akalia na Bwana, akamsaidia Mungu akawafarakisha kwake. Ikawa maakida wa magari walipoona yakuwa si siye mfalme wa Israeli, wakageuka nyuma wasimfuate. Na mtu mmoja akavuta upinde kwa kubahatisha, akampiga mfalme wa Israeli mahali pa kuungana mavazi yake ya chuma. Kwa hiyo akamwambia mwendeshaji gari, geuza mkono wako Unichukue kutoka katika majeshi kwa kuwa nimejeruhiwa sana. Pigano likazidi siku ile, lakini mfalme wa Israeli akajitegemeza garini juu ya washami hata jioni, akafa kama wakati wa kuchwa kwa jua.