Mlango wa 23. Hata mwaka wa saba, Yehoyada akajitia nguvu, akawatoa maakida wa mamia, Azaria mwana wa Yerohamu, na Ishmaeli mwana wa Yehohanani, na Azaria mwana wa Obedi, na Maaseya mwana wa Adaya, na Elishafati mwana wa Zikri, akapatana nao. Wakazunguka katikati ya Yuda, wakawakusanya Walawi kutoka katika miji yote ya Yuda na wakuu wa nyumba za mababa wa Israeli. Wakaja Yerusalemu, na kusanyiko lote wakafanya agano na mfalme nyumbani mwa Mungu. Akawaambia, angalieni, mwana wa mfalme atatawala kama Bwana alivyonena juu ya wana wa Daudi. Hili ndilo neno mtakalolifanya: theluthi yenu ninyi mwingiao siku ya sabato, wa makuhani na wa Walawi, mtalinda milangoni; na theluthi nyumbani pa mfalme; na theluthi mlangoni pa msingi; na watu wote watakuwapo nyuani mwa nyumba ya Bwana, wala asiingie mtu nyumbani mwa Bwana ila makuhani na hao watumikao wa Walawi; hao wataingia kwa kuwa hao ni watakatifu, ila watu wote watalinda malinzi ya Bwana. Nao Walawi watamzunguka mfalme pande zote, kila mtu mwenye silaha zake mkononi; naye awaye yote aingiaye nyumbani na auawe. Nanyi mfuatane na mfalme aingiapo na atokapo. Basi Walawi na Yuda wote wakafanya sawasawa na yote aliyowaamuru Yehoyada kuhani; wakawatoa kila mtu watu wake, hawa watakaoingia siku ya Sabato, na wale watakaotoka siku ya Sabato, kwa maana Yehoyada kuhani hakuzifumua zamu. Na Yehoyada kuhani akawapa maakida wa mamia mikuki na ngao na vigao vilivyokuwa vya mfalme Daudi, vilivyokuwamo nyumbani mwa Mungu. Akawasimamisha watu wote kila mtu mwenye silaha yake mkononi, toka pembe ya kuume ya nyumba mpaka pembe ya kushoto upande wa madhabahu na nyumba, kumzunguka mfalme pande zote. Ndipo wakamleta nje mwana wa mfalme, wakamvika taji na kumpa ule ushuhuda, wakamtawaza awe mfalme. Yehoyada na wanawe wakamtia mafuta, wakasema, mfalme na aishi. Na Athalia alipoisikia sauti ya watu na ya walinzi na ya hao waliomsifu mfalme akaingia kwa watu nyumbani mwa Bwana, akatazama na angalia, mfalme amesimama karibu na nguzo yake mlangoni, nao maakida na wenye mapanda karibu na mfalme, wakafurahi watu wote wa nchi wakapiga mapanda, waimbaji pia wakapiga vinanda, wakaongoza nyimbo za kusifu. Ndipo Athalia akararua mavazi yake, akasema fitina, fitina! Yehoyada kuhani akawaleta nje maakida wa mamia waliowekwa juu ya jeshi, akawaambia mtoeni nje kati ya safu, na yeyote amfuataye na auawe, amfua kwa upanga, kwani kuhani amesema msimue katika nyumba ya Bwana. Basi wakampisha njia, akaenda kwa kuingilia pa mlango wa farasi nyumbani mwa mfalme, nao wakamuua huko. Kisha Yehoyada akafanya agano yeye na watu wote na mfalme kwamba watakuwa watu wa Bwana. Na watu wote wakaiendea nyumba ya Baali, wakaibomoa, wakavunjavunja madhabahu zake na sanamu zake, wakamua Matani kuhani wa Baali mbele ya madhabahu. Yehoyada akauamuru usimamizi wa nyumba ya Bwana chini ya mkono wa makuhani wa Lawi, aliyowagawa Daudi nyumbani mwa Bwana, ili wasongeze sadaka za kuteketezwa za Bwana, kama ilivyoandikwa katika Torati ya Musa, kwa kufurahi na kuimba kama alivyoamuru Daudi. Akawasimamisha walinzi malangoni pa nyumba ya Bwana, asiingie aliyemchafu kwa vyovyote. Akawatoa maakida wa mamia na watu wakubwa na hao watawalao wa watu na watu wote wa nchi, akamtelemsha mfalme kutoka nyumba ya Bwana, wakalipitia lango la juu waende nyumbani kwa mfalme, wakamketisha mfalme katika kiti cha ufalme. Basi wakafurahi watu wote wa nchi na mji ukatulia naye Athalia wakomua kwa upanga.