Mlango wa saba. Ikawa baada ya mambo hayo, wakati wa kutawala kwake Artashasta mfalme wa Uajemi, Ezra mwana wa Seraya, mwana wa Azaria, mwana wa Hilkia, mwana wa Shalumu, mwana wa Sadoki, mwana wa Ahitubu, mwana wa Amaria, mwana wa Azaria, mwana wa Merayothi, mwana wa Zerahia, mwana wa Uzi, mwana wa Buki, mwana wa Abishua, mwana wa Finehasi mwana wa Eleazari mwana wa Haruni kuhani mkuu, huyo Ezra akakwea kutoka Babeli, naye alikuwa mwandishi mwepesi katika sheria ya Musa aliyekuwa ameitoa Bwana, Mungu wa Israeli, naye mfalme akamjalia matakwa yake yote, kama mkono wa Bwana, Mungu wake ulivyokuwa pamoja naye. Nao wakakwea baadhi ya wana wa Israeli na wa makuhani na wa Walawi na waimbaji na mabawabu na wanethini ili kwenda Yerusalemu katika mwaka wa saba wa mfalme Artashasta. Naye Ezra akafika Yerusalemu mwezi wa tano katika mwaka wa saba wa huyo mfalme, maana alianza kukwea kutoka Babeli siku ya kwanza ya mwezi wa kwanza, naye akafika Yerusalemu siku ya kwanza ya mwezi wa tano, kama mkono mwema wa Mungu wake ulivyokuwa pamoja naye, kwa maana huyo Ezra alikuwa ameuelekeza moyo wake kuitafuta sheria ya Bwana na kuitenda na kufundisha maagizo na hukumu katika Israeli. Basi hii ndiyo nakala ya waraka mfalme Artashasta aliyompa Ezra kuhani mwandishi, naam mwandishi wa maneno ya amri za Bwana na wa sheria zake alizowapa Israeli. Artashasta mfalme wa wafalme kwa Ezra kuhani mwandishi wa torati ya Mungu wa mbinguni, salamu kamili. Wakadhalika, na toa amri ya kwamba wote walio wa watu wa Israeli na makuhani wao na Walawi katika ufalme wangu wenye nia ya kwenda Yerusalemu kwa hiari yao wenyewe waende pamoja nawe, kwa kuwa umetumwa na mfalme na washauri wake saba ili kuuliza habari za Yuda na Yerusalemu kwa sheria ya Mungu wako iliyo mkononi mwako, na kuichukua fedha na dhahabu ambayo mfalme na washauri wake kwa hiari yao wamemtolea Mungu wa Israeli akaye Yerusalemu, na fedha yote na dhahabu utakayoona katika wilaya ya Babeli, pamoja na vitu watakavyotoa watu kwa hiari yao na vitu vya makuhani walivyotoa kwa hiari yao kwa ajili ya nyumba ya Mungu wao iliyoko Yerusalemu. Kwa, kwa sababu hiyo utajitahidi kununua kwa fedha hiyo mafahali, kondoo waume, wana kondoo, pamoja na sadaka zao za unga na sadaka zao za kinywaji; nawe utazitoa juu ya madhabahu ya nyumba ya Mungu wenu iliyoko Yerusalemu. Na neno lolote mtakaloona vema kulitenda wewe na ndugu zako kwa ile fedha na dhahabu itakayobaki, hilo litendeni kama apendavyo Mungu wenu. Na vile vyombo upewavyo kwa huduma ya nyumba ya Mungu wako Virejeze mbele za Mungu wa Yerusalemu. Na chochote kitakachohitajiwa zaidi kwa ajili ya nyumba ya Mungu wako, kitakachokupasa kukitoa, kitoe katika nyumba ya hazina ya mfalme. Na mimi na mimi mfalme Artashasta nawapa amri wote wenye kutunza hazina walio ng'ambo ya mto, ya kwamba kila neno ambalo Ezra kuhani mwandishi wa torati ya Mungu wa mbinguni alitaka kwenu, na litendeke kwa bidii nyingi hata kiasi cha talanta mia za fedha, na vipimo mia vya ngano, na bathimia za divai, na bathimia za mafuta, na chumvi, bila kuuliza kiasi chake. Kila neno litakaloamriwa na Mungu wa mbinguni, na litendeke halisi, kwa ajili ya nyumba ya Mungu wa mbinguni. Kwa nini itokee ghadhabu juu ya ufalme wa mfalme na wanawe? Tena towaarifuni ya kuwa katika habari ya makuhani na Walawi na waimbaji na mabawabu, na wanethini au watumishi wa nyumba hii ya Mungu, si halali kuwatoza kodi wala ada wala ushuru. Na wewe Ezra, kwa kadiri ya hekima ya Mungu wako iliyo mkononi mwako waweke waamuzi na makadhi watakaowahukumu watu wote walio ng'ambo ya mto yani, wote wenye kuzijua amri za Mungu wako ukamfundishe yeye asiyezijua. Na kila mtu asiyekubali kuitenda sheria ya Mungu wako na sheria ya mfalme, na apatilizwe hukumu kwa bidii, kwamba ni kuuawa au kwamba ni kuhamishwa au kuondolewa mali yake au kufungwa. Na ahimidiwe Bwana Mungu wa baba zetu, aliyetia neno kama hilo katika moyo wa mfalme, kuipamba nyumba ya Bwana iliyoko Yerusalemu, naye amenifikilizia rehema zake mbele ya mfalme na washauri wake, na mbele ya wakuu wote wa mfalme wenye mamlaka. Nami nikatiwa nguvu kwa kadiri mkono wa Bwana Mungu wangu ulivyokuwa pamoja nami, nikawakusanya wakuu wote katika Israeli ili wakwee pamoja nami.