Mlango wa thelathini. Lakini sasa hao walio wadogo wangu hunifanyia mzaha ambao baba zao niliwadharau hata kuwaweka na mbwa wa kundi langu. Naam, uwezo wa mikono yao utanifaa nini? Watu ambao nguvu zao zimekoma wamekwenda kwa uhitaji na njaa, huguguna nchikavu penye giza la ukiwa na uharibifu, hung'oa mboga ya chumvi kwenye kichaka na mizizi ya mretemu ni chakula chao. Hufukuzwa watoke kati ya watu, huwapigia kelele kama kumpigia mwivi. Lazima hukaa katika mianya ya mabonde, katika mashimo ya nchi na ya majabali. Hulia kama punda vichakani, hukusanyika chini ya upupu. Wao ni wana wa wapumbavu, naam, watoto wa wahuni, walifukuzwa kwa mijeledi watoke katika nchi. Na sasa mimi nimekuwa wimbo wao, naam, nimekuwa simo kwao. Wao hunichukia na kujitenga nami, hawaachi kunitemea mate usoni. Kwani ameilegeza kamba yake na kunitesa, wala hawajizuii tena mbele yangu. Kwa mkono wangu wa kuume huinuka kundi, huisukuma miguu yangu kando, na kunipandishia njia zao za uharibifu. Waiharibu njia yangu, wauzidisha msiba wangu, watu wasio na msaidizi. Wanijilia kama wapitao katika ufampana, katikati ya magofu wanishambulia. Vitisho vimenigeukia huifukuza heshima yangu kama upepo, na kufanikiwa kwangu kumepita kama wingu. Nafsi yangu inamwagika ndani yangu, siku za mateso zimenishika. Wakati wa usiku mifupa yangu huchomeka ndani yangu, na maumivu yanayonitafuna hayapumziki. Kwa ugonjwa wangu kuwa na nguvu nyingi, mavazi yangu yameharibika, hunikaza kama shingo ya kanzu yangu. Yeye amenibwaga topeni nami nimekuwa kama mavumbi na majivu. Na kulilia wewe, wala huniitikii; nasimama, nawe wanitazama tu. Wewe umegeuka kuwa mkali kwangu, nawe waniudhi kwa uweza wa mkono wako. Waniinua juu hata upeponi, na kunipandisha juu yake, nawe waniyeyusha katika dhuruba. Kwani najua kuwa utanileta hata kifoni, niifikilie nyumba waliyoandikiwa wenye uhai wote. Je, mtu katika kuanguka kwake anyoshi mkono na kulilia msaada katika msiba wake? Je, mimi sikulia kwa ajili ya huyo aliyekuwa katika tabu? nafsi yangu, je, haikusononeka kwa ajili ya wahitaji? Hapo nilipotazamia mema, ndipo yakaja mabaya, nami nilipongojea mwanga, nikajagiza. Matumbo yangu yatokota wala hayaachi, siku za tabu zimenijilia. Naenda nikiomboleza pasipojua, nasimama katika mkutano na kuulilia msaada. Mimi ni ndugu yao mbwa mwitu, ni mwenzao mbuni. Ngozi yangu ni nyeusi nayo na yanitoka, na mifupa yangu imeteketea kwa hari. Kwa hiyo kinanda changu kimegeuzwa kuwa maombolezo na filimbi yangu kuwa sauti yao waliao.