Mlango wa nne. Kisha nikarudi na kuona madhalimu yote yanayotendeka chini ya jua, natazama machozi yao waliodhulumiwa, ambao walikuwa hawana mfariji, na upande wa wale waliodhulumu ulikuwa na uwezo, walakini wale walikuwa hawana mfariji. Kwa hiyo nikawasifuafu waliokwisha kufa kuliko wenye uhai walio hai bado. Naam, zaidi ya hao wote nikamwita heri yeye asiyekuwako bado ambaye hakuyaona mabaya yanayotendeka chini ya jua. Tena nikafikiri amali zote na kila kazi ya ustadi, ya kwamba inatoka katika mtu kupingana na mwenzake. Hayo nayo ni ubatili na kujilisha upepo. Mpumbavu huikunja mikono yake naye hula chakula chake mwenyewe. Heri konzi moja pamoja na utulivu kuliko konzi mbili pamoja na tabu na kujilisha upepo. Kisha nikarudi tena na kuona ubatili chini ya jua. Kuna mtu aliye peke yake, wala hana wapili wake; nam hana mwana wala ndugu, hata hivyo amali yake haina mwisho, wala macho yake hayashibu tajiri. Basi asema, ni kwa ajili ya nani nafanya kazi na kujinyima nafsi yangu mema? Hayo nayo ni ubatili, nam ni taabu kubwa. Afadhali kuwa wawili kuliko mmoja, maana wapata ijara njema kwa kazi yao. Kwa maana wakianguka mmoja wao atamwinua mwenzake; lakini ole wake aliye peke yake angukapo, wala hana mwingine wa kumwinua. Tena wawili wakilala pamoja, hapo watapata moto; lakini mmoja aliye peke yake tu awezaje kuona moto? Hata ikiwa mtu aweza kumshinda yule aliye peke yake, wawili watampinga, wala kamba ya nyuzi tatu haikatiki upesi. Heri kijana maskini mwenye hekima kuliko mfalme mzee mpumbavu kwa maana kutoka gerezani alikuja kumiliki; naam, hata katika ufalme wake alizaliwa hali ya umaskini. Nikawaona wote walio hai waendao chini ya jua ya kwamba walishikamana na huyo kijana, huyo wa pili aliyesimama badala ya yule. Hawakuwa na kikomo hao watu wake, hao wote ambao walikuwa juu yao, lakini hata hivyo wale wafuatao baada yake hawatamfurahia hakika. Hayo pia ni ubatili na kujilisha upepo.