Mlango wa kumi na mbili. Mkumbuke Muumba wako siku za ujana wako, kabla hazijaja siku zilizo mbaya, wala haijakaribia miaka utakaposema mimi sina furaha katika hiyo; kabla jua na nuru na mwezi na nyota havijatiwa giza, kabla ya kurudi mawingu baada ya mvua; siku ile walinzi wa nyumba watakapotetema, hapo wenye nguvu watakapojiinamisha na wasagao kukoma kwa kuwa ni haba, nao wachunguliao madirishani kutiwa giza, na milango kufungwa katika njia kuu, sauti ya kinu itakapokuwa ni ndogo, na mtu kusituka kwa sauti ya ndege, nao binti za kuimba watapunguzwa; naam, wataogopa kilichoinuka na vitisho vitakuwapo njiani, na mlozi utachanua maua, na panzi atakuwa ni mzigo mzito, na pilipili pili hoho itapasuka. Maana mtu aiendea ya nyumba yake ya milele, nao waombolezao wazunguka njiani; kabla haijakatika kamba ya fedha, au kuvunjwa bakuli la dhahabu, au mtungi kuvunjika kisimani, au gurudumu kuvunjika birikani, nayo mavumbi kuirudia nchi kama yalivyokuwa, na roho kumrudia Mungu aliyeitoa. Mhubiri asema, ubatili mtupu, mambo yote ni ubatili. Walakini, kwa sababu huyo mhubiri alikuwa na hekima, aliendelea kuwafundisha watu maarifa, nam akatafakari, akatafuta tafuta, akatunga mithali nyingi. Huyo mhubiri akatafuta tafuta ili apate kuona maneno yapendezayo, na yale yaliyoandikwa kwa unyofu, yaani maneno ya kweli. Maneno yao wenye hekima huwa mfano wa michokoo na kama misumari iliyogongomewa sana ndivyo yalivyo maneno yao waliowakuwa makusanyiko, ambayo yatoka kwa mchungaji mmoja. Tena zaidi ya hayo, mwanangu, kubali maonyo. Hakuna mwisho wowote wa kutunga vitabu vingi, na kusoma sana huchosha mwili. Hii ndiyo jumla ya maneno yote yamekwisha sikiwa: mche Mungu, nawe uzishike amri zake, maana kwa jumla ndiyo impasayo mtu. Kwa maana Mungu ataleta hukumuni kila kazi pamoja na kila neno la siri, likiwa jema au likiwa baya.