Mlango wa ishirini na tisa. Maneno haya ndiyo maneno ya waraka ambao nabii Yeremia aliupeleka toka Yerusalemu kwa hao waliobaki wa wakuu waliochukuliwa mateka na kwa makuhani na kwa manabii na kwa watu wote ambao Nebukadreza aliwachukua mateka toka Yerusalemu hata Babeli; hapo walipokwisha kutoka Yerusalemu Yekonia mfalme na mama yake mfalme, na matoashi na wakuu wa Yuda na Yerusalemu na mafundi na wahunzi, kwa mkono wa Elasa mwana wa Shafani na Gemaria mwana wa Hilkia, ambao Sidikia mfalme wa Yuda aliwatuma hata Babeli kwa Nebukadreza mfalme wa Babeli, kusema: Bwana wa majeshi, Mungu wa Israeli, awaambia hivi watu wote waliochukuliwa mateka, niliowafanya wachukuliwe toka Yerusalemu mpaka Babeli, jengeni nyumba mkakae ndani yake, kapandeni bustani mkale matunda yake. Oeni wake mkazae wana na binti, kawaozeni wake wana wenu, mkawaoze waume binti zenu, wazae wana na binti, mkaongezeke huko, wala msipungue. Kautakieni amani mji ule ambao nimewafanya mchukuliwe mateka, mkauombee kwa Bwana, kwa maana katika amani yake mji huo ninyi mtapata amani. Maana Bwana wa majeshi Mungu wa Israeli asema hivi: Manabii walio kati yenu na wabashiri wenu wasiwadanganye ninyi, wala msisikilize ndoto zenu mnazootesha, kwa maana kwa jina langu hutabiri maneno ya uongo kwenu, mimi sikuwatuma asema Bwana. Maana Bwana asema hivi: Babeli utakapotimiziwa miaka sabini, nitawajilia ninyi na kulitimiza neno langu jema kwenu kwa kuwarudisha mahali hapa. Maana nayajua mawazo ninayowawazia ninyi, asema Bwana, ni mawazo ya amani, wala si ya mabaya, kwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho. Nanyi mtaniita, mtakwenda na kuniomba, nami nitawasikiliza nanyi, nanyi mtanitafuta na kuniona, mtakaponitafuta kwa moyo wenu wote, nami nitaonekana kwenu, asema Bwana, nami nitawarudisha watu wenu waliofungwa, nami nitawakusanya ninyi nikiwatoa katika mataifa yote na katika mahali pote nilikuwafukuza, asema Bwana, nami nitawaleta tena hata mahali ambapo kutoka hapo naliwafanya mchukuliwe mateka. Maana mmesema Bwana ametuinulia manabii huko Babeli, maana Bwana asema hivi katika habari za mfalme aketiye katika kiti cha enzi cha Daudi, na katika habari za watu wote wakao ndani ya mji huu, ndugu zenu wasiokwenda pamoja nanyi kufungwa. Bwana wa majeshi asema hivi: Tazama, nitaleta juu yao upanga na njaa na tauni, nami nitawafanya kuwa kama tini mbovu zisizoweza kuliwa, kwa kuwa ni mbovu sana. Nami nitawafuatia kwa upanga na njaa na tauni, nami nitawatoa watupwe huko na huko katika falme zote za dunia, wawe kitu cha kulaaniwa na cha kushangaza na cha kuzomewa na cha kulaumiwa katika mataifa yote nilikuwafukuza, kwa sababu hawakusikiliza maneno yangu, asema Bwana, ambayo naliwatuma watumishi wangu hao manabii, nikiamka mapema na kuwatuma, lakini hamkutaka kusikiliza, asema Bwana. Lakini lisikieni neno la Bwana, ninyi nyote mliochukuliwa mateka, niliowapeleka toka Yerusalemu mpaka Babeli. Bwana wa majeshi, Mungu wa Israeli, asema hivi katika habari za Ahabu mwana wa Kolaya na katika habari za Sedekia mwana wa Maaseya, wawatabiria ninyi maneno ya uongo kwa jina langu; tazama, nitawatia katika mikono ya Nebukadreza mfalme wa Babeli, naye atawaua mbele ya macho yenu. Tena katika habari zao laana itatumiwa na wafungwa wote wa Yuda walioko Babeli, kusema, Bwana akufanye uwe kama Sedekia na kama Ahabu ambao mfalme wa Babeli aliwaoka motoni kwa sababu wametenda upumbavu katika Israeli, nao wamezini na wake za jirani zao, nao wamenena maneno ya uongo kwa jina langu, ni siyo waamuru, nami ndimi ni juae, nami ni shahidi asema Bwana. Na katika habari za Shimaya mnehelami utanena ukisema, Bwana wa majeshi Mungu wa Israeli asema hivi, ya kwamba kwa kuwa kwa jina lako mwenyewe umewapelekea barua watu wote walioko Yerusalemu na Sefania mwana wa Masea kuhani, na makuhani wote kusema, Bwana amekufanya kuhani badala ya Yehoyada kuhani, ili mpate kuwa watumishi katika nyumba ya Bwana, kwa kila mtu aliye na wazimu na kwa kila mtu ajifanyaye kuwa nabii, umtie katika mkatale na pingu. Mbona basi huku mkeme Yeremia wa Anathothi ajifanyaye kuwa nabii kwenu, ambaye ametuma watu kwetu katika Babeli kusema uhamisho huu ni wa siku nyingi; jengeni nyumba mkakae ndani yake; pandeni bustani mkale matunda yake. Na Sefania kuhani akasoma barua hii masikioni mwa Yeremia nabii. Ndipo neno la Bwana likamjia Yeremia kusema, uwapelekee habari watu wote waliohamishwa kusema, Bwana asema hivi katika habari za Shemaya Mnehelami, kwa sababu Shemaya amewatabiria ninyi lakini sikumtuma mimi, naye amewatumainisha neno la uongo. Basi Bwana asema hivi, tazama, nitamwadhibu Shimaya Mnehelami na wazao wake, hata kuwa na mtu atakayekaa katika watu hawa, wala hata yaona mema nitakayowatendea watu wangu, asema Bwana, kwa sababu amenena maneno ya uasi juu ya Bwana.