Mlango wa arobaini na moja. Basi ikawa katika mwezi wa saba, Ishmaeli mwana wa Nethania mwana wa Elishama, wa wa mmoja wa wazao wa kifalme tena ni mmoja wa majimedari wa mfalme, na watu kumi pamoja naye, wakamwendea Gedalia mwana wa Ahikamu huko Mispa, nao walikula chakula pamoja huko Mispa. Akaondoka huyo Ishmaeli mwana wa Nethania na watu wale kumi waliokuwa pamoja naye wakampiga Gedalia mwana wa Ahikamu mwana wa Shafani kwa upanga, wakamua yeye, ambaye mfalme wa Babeli amemweka kuwa liwali wa nchi. Tena Ishmaeli akawaua Wayahudi wote waliokuwa pamoja naye, yani pamoja na Gedalia huko Mispa, na hao Wakaldei walioonekana huko, yani watu wa vita. Ikawa siku ya pili baada ya kumua Gedalia, wala hapakuwa na mtu aliyejua habari hii. Wakafika watu kadha wa kadha toka Shekemu na toka Shilo na toka Samaria, watu themanini, nao wamenyoa ndevu zao na kurarua nguo zao nao wamejikatakata, wakichukua sadaka na ubani mikononi mwao, ili wazilete nyumbani kwa Bwana. Na Ishmaeli mwana wa Nethania akatoka Mispa kwenda kuwalaki akilia, alipokuwa akiendelea. Ikawa alipokutana nao, akawaambia njoni kwa Gedalia mwana wa Ahikamu. Basi ikawa walipokuwa katikati ya mji, Ishmaeli mwana wa Nethania akawaua akawatupa katika shimo, yeye na watu wale waliokuwa pamoja naye. Lakini watu kumi walionekana miongoni mwao waliomwambia Ishmaeli, usituwe kwa maana tuna akiba zetu zilizofichwa kondeni za ngano na shairi na mafuta na asali. Basi akawaacha asiwaue watu hao pamoja na ndugu zao. Basi shimo lile ambalo Ishmaeli ameitupa mizoga ya watu waliowaua karibu na Gedalia ni lile lile alilolichimba Asa mfalme, kwa kuwa alimwogopa Baasha mfalme wa Israeli. Ishmaeli mwana wa Nethania akalijaza kwa watu wale aliowaua. Kisha Ishmaeli akawachukua mateka watu wote waliosalia waliokuwa huko Mispa, yani binti za mfalme na watu wote waliobaki Mispa ambao Nebu zaradani amiri wa askari walinzi alikuwa amemkabidhi Gedalia mwana wa Ahikamu. Ishmaeli mwana wa Nethania akawachukua mateka, akaondoka ili awaendee wana wa Amoni. Lakini Yohana mwana wakarea, wa Karea na maakida wote wa majeshi waliokuwa pamoja naye waliposikia habari za hayo mabaya yote aliyoyatenda Ishmaeli mwana wa Nethania, Wakawatoa watu wote wakaenda ili kupigana na Ishmaeli mwana wa Nethania, nao wakampata karibu na maji makuu ya Gibeoni. Basi ikawa watu wote waliokuwa pamoja na Ishmaeli walipomwona Yohana mwana wa Karea na hao maakida wote wa majeshi waliokuwa pamoja naye, ndipo wakafurahi. Basi watu wote ambao Ishmaeli amewachukua mateka kutoka Mispa wakazunguka, wakarudi wakamwendea Yohana mwana wa Karea. Lakini Ishmaeli mwana wa Nethania akaokoka pamoja na watu wanane, Yohana simpate akawaendea wana wa Amoni. Ndipo Yohana mwana wakarea, wa Karea na maakida wote wa majeshi waliokuwa pamoja naye wakawatoa hao watu wote waliosalia, aliowapata tena katika mikono ya Ishmaeli mwana wa Nethania huko Mispa, baada ya kumuua Gedalia mwana wa Ahikamu yani, watu wa vita na wanawake na watoto na matoashi aliyowarudisha toka Gibeoni wakaenda zao, wakakaa katika Geruthi Kimhamu ulio karibu na Bethlehemu, ili wapate kuingia Misri kwa sababu ya Wakaldayo, maana waliogopa kwa sababu Ishmaeli mwana Nethania amemuua Gedalia mwana wa Ahikamu, ambaye mfalme wa Babeli amemweka kuwaliwali juu ya nchi.