Mlango wa kumi na nne. Ndipo baadhi ya wazee wa Israeli wakanijia, wakaketi mbele yangu. Ndipo neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, watu hawa wametoa vinyago vyao na kuvitia mioyoni mwao, nao wameweka kwazo la uovu wao mbele ya nyuso zao. Je, ni laiki yangu niulizwe na wao katika neno lolote? Basi sema nao uwaambie, Bwana Mungu asema hivi kila mtu wa nyumba ya Israeli atwaye vinyago vyake na kuvitia moyoni mwake na kuliweka kwazo la uovu wake mbele ya uso wake na kumwendea nabii, mimi Bwana nitamjibu neno lake sawasawa na wingi wa sanamu zake, ili niwakamate nyumba ya Israeli kwa mioyo yao wenyewe, kwa sababu wamefarakana nami kwa vinyago vyao. Kwa sababu hiyo uwaambie nyumba ya Israeli, Bwana Mungu asema hivi. Rudini ninyi mkageuke na kuviacha vinyago vyenu, mkageuze nyuso zenu zisielekee machukizo yenu yote. Kwa maana kila mtu wa nyumba ya Israeli au wa wageni wakao katika Israeli ajitengae nami na kuvitoa vinyago vyake na kuvitia moyoni mwake na kuliweka kwazo la uovu wake mbele ya uso wake kisha kumwendea nabii na kuniuliza neno kwa ajili ya nafsi yake, mimi Bwana nitamjibu mimi mwenyewe nami nitaukaza uso wangu juu ya mtu yule na kumfanya kuwa ajabu, awe ishara na mithali, nami nitamkatilia mbali asiwe kati ya watu wangu; nanyi mtajua ya kuwa mimi ndimi Bwana. Na nabii akidanganya na kusema neno, mimi Bwana nimemdanganya nabii yule, nami nitaunyosha mkono wangu juu yake na kumwangamiza asiwe kati ya watu wangu Israeli, nao watauchukua uovu wao uovu wa nabii utakuwa sawa sawa na uovu wake yule amwendeaye aulize neno, ili nyumba ya Israeli wasipotee mbali nami, wala wasijitie unajisi tena kwa makosa yao yote, bali wawe watu wangu, nami niwe Mungu wao, asema Bwana Mungu. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, nchi itakapofanya dhambi na kuniasi kwa kukosa, nikaunyosha mkono wangu juu yake na kulivunja tegemeo la chakula chake na kuipelekea njaa na kukatilia mbali mwanadamu na mnyama, wajapokuwa watu hawa watatu Nuhu, na Danieli na Ayubu, kuwamo ndani yake, wangejiokoa nafsi zao wenyewe tu kwa haki yao, asema Bwana Mungu. Nikipitisha wanyama wabaya ndani ya nchi ile, wakaiharibu hata ikawa ukiwa, mtu awaye yote asiweze kupita ndani yake, kwa sababu ya wanyama hao, wajapokuwa watu hawa watatu ndani yake kama mimi niishivyo, asema Bwana Mungu, hawataokoa wana wala binti wao, wenyewe tu wataokoka, bali nchi ile itakuwa ukiwa. Au nikileta upanga juu ya nchi ile, na kusema, upanga pita kati ya nchi hii, hata nikawakatilia mbali na nchi hiyo wanadamu na wanyama, wajapokuwa watu hawa watatu ndani yake, kama mimi niishivyo, asema Bwana Mungu, hawataokoa wana wala binti bali wao wenyewe tu wataokoka. Au nikipeleka tauni katika nchi ile na kumwaga ghadhabu yangu juu yake kwa damu, ili kuwakatilia mbali nayo wanadamu na wanyama, wajapokuwa ndani yake Nuhu na Danieli na Ayubu, kama mimi ni shivyo, asema Bwana Mungu, hawataokoa wana wala binti; watajiokoa nafsi zao tu kwa haki yao. Maana Bwana Mungu asema hivi: Je, uzaidi sana, nitakapoleta hukumu zangu nne zilizokali juu ya Yerusalemu, yaani upanga na njaa na wanyama wabaya na tauni, ni wakatilie mbali nayo wanadamu na wanyama. Lakini tazama, watasalia mabaki watakaochukuliwa nje, wana tazama, nini, na binti tazama, watawatokea ninyi, nanyi mtaiona njia yao na matendo yao nanyi mtafarijika. Katika habari ya mabaya niliyoleta juu ya Yerusalemu. Naam, katika habari ya mambo yote niliyoleta juu yake. Nao watawafariji ninyi mtakapoona njia yao na matendo yao. Nanyi mtajua ya kuwa sikufanya bila sababu mambo yote niliyoutenda, asema Bwana Mungu.