Mlango wa ishirini na saba. Neno la Bwana likanijia tena kusema, na wewe mwanadamu, mfanyie Tiro maombolezo, umwambie Tiro, ewe ukae penye maingilio ya bahari, uliye mchuuzi wa watu wa kabila nyingi, mpaka visiwa vingi, Bwana Mungu asema hivi, wewe Tiro, umesema mimi ni ukamilifu wa uzuri, mipaka yako ikatia moyo wa bahari wajenzi wako wameukamilisha uzuri wako, mbao zako zote wamezifanya kwa misunobari itokayo Seniri, wametoa mierezi ya Lebanoni ili kukufanyia mlingoti. Kwa mialoni ya Bashani wamefanya makasia yako, na sitaha zako wamezifanya kwa pembe iliyotiwa kazi ya njumu katika mti wa mihugu itokayo Kitimu. Tanga lako lilikuwa la kitani safi itokayo Misri iliyotiwa taraza ili iwe bendera kwako. Na chandalua chako kilikuwa cha rangi ya samawi na urujuani toka visiwa vya Elisha. Wakaao Sidoni na Arvadi ndio waliovuta makasia yako. Wanawako wenye akili, ee Tiro, walikuwa ndani yako, ndio waliokuwa rubani zako. Wazee wa Gebali na wenye akili wake walikuwa ndani yako wenye kutia kalafati merikebu zote za bahari na mabaharia wao walikuwa ndani yako ili kubadiliana biashara yako. Watu wa Uajemi na Ludi na Putu walikuwa katika jeshi lako, watu wako wa vita walitungika ngao na chepeo ndani yako, wakadhihirisha uzuri wako. Watu wa Arvadi pamoja na jeshi lako walikuwa juu ya kuta zako pande zote, na Wagamadi walikuwa ndani ya minara yako. Walitungika ngao zao juu ya kuta zako pande zote, wakaukamilisha uzuri wako. Tarshishi alikuwa mfanya biashara kwako kwa sababu ya wingi wa utajiri wa kila aina; kwa fedha na chuma na bati na risasi walifanya biashara wapate vitu vyako vilivyouzwa. Uyunani na tubali na Mesheki ndio waliokuwa wachuuzi wako, walitoa wanadamu na vyombo vya shaba kwa biashara yako. Watu wa nyumba ya Togarma walifanya biashara kwa farasi, naam, farasi za vita na nyumbu, wapate vitu vyako vilivyouzwa. Wadedani walikuwa wachuuzi wako. Visiwa vingi vilikuwa soko la mkono wako. Walikuletea pembe na mpingo ili kuvibadili. Shamu alikuwa mfanyabiashara kwako, kwa sababu ya wingi wa kazi za mkono wako, walifanya biashara kwa zumaridi na urujuani na kazi ya taraza na kitani safi na marijani na akiki wapate vitu vyako vilivyouzwa. Yuda na nchi ya Israeli walikuwa wachuuzi wako, walitoa badala ya bidhaa yako ngano ya minithi na mtama na asali na mafuta na zeri. Dameski alikuwa mfanyabiashara kwako kwa habari ya wingi wa kazi za mkono wako kwa ajili ya wingi wa aina zote za utajiri akaleta divai ya Helboni na sufu nyeupe Wedani na Yavani walifanya biashara toka Uzali kwa vitu vyako chuma kilichofuliwa na mdalasini na mchai vilikuwa katika bidhaa yako. Dedani alikuwa mchuuzi wako kwa nguo za thamani za kutandikia farasi. Arabuni na wakuu wote wa Kedari ndio waliokuwa wafanyabiashara wa mkono wako kwa wanakondoo na kondoo waume na mbuzi kwa hao walifanya biashara nawe. Wachuuzi wa Sheba na Raama ndio waliokuwa wachuuzi wako, badala ya vitu vyako walitoa manukato yaliyo mazuri na kila aina ya vito vya thamani na dhahabu. Harani na Kane na Adini, wachuuzi wa Sheba na Ashuru na Kilmadi walikuwa wachuuzi wako. Hao ndio waliokuwa wachuuzi wako kwa vitu vya tunu kwa vitambaa vya nguo za samawi na kazi ya taraza na masanduku ya mavazi ya thamani yaliyofungwa kwa kamba na kufanyiziwa kwa mti wa mierezi, katika bidhaa yako. Merikebu za Tarshishi zilikuwa misafara yako kwa bidhaa yako, nawe ulijazwa sana, ukawa mtukufu sana katika moyo wa bahari. Wavuta makasia wako walikuleta katika maji makuu. Upepo wa mashariki umekuvunja moyoni mwa bahari. Mali zako na bidhaa yako na utajiri wako, wanamaji wako na rubani zako, na wenye kutia kalafati wako, na wafanyabiashara wako, na watu wako wa vita, wote walio ndani yako, pamoja na jeshi lako lote lililo ndani yako, wataanguka katika moyo wa bahari, katika siku ya kuangamia kwako. Kwa sauti ya vilio vya rubani zako Viunga vyako vitatetema na wote wavutao kasia wana maji na rubani zote wa bahari watashuka katika merikebu zao na kusimama katika nchi kavu. Nao watasikizisha watu sauti zao juu yako, nao watalia kwa uchungu na kutupa mavumbi juu ya vichwa vyao na kugaagaa katika majivu. Nao watajifanya kuwa na upaa kwa ajili yako na kujifunga nguo za magunia viunoni, nao watakulilia kwa uchungu wa roho kwa maombolezo ya uchungu. Na katika kulia kwao watakufanyia maombolezo na kukuombolezea, wakisema: ni nani aliye kama Tiro, kama yeye aliyenyamazishwa kati ya bahari? Bidhaa zako zilipotoka katika bahari, uliwajaza watu wa kabila nyingi, uliwatajirisha wafalme wa dunia kwa wingi wa mali zako na kwa utajiri wako. Wakati ulipovunjwa na bahari katika vilindi vya maji, bidhaa zako na jeshi lako lote walianguka kati yako. Wote wakao katika visiwa vile watakustaajabia, na wafalme wao wameogopa sana, wamefadhaika nyuso zao. Wafanya biashara kati ya kabila za watu wa kuzomea umekuwa, kitu cha kutisha, wala hutakuwapo tena milele.