Mlango wa ishirini na nane. Neno la Bwana likanijia tena kusema, mwanadamu, mwambie mkuu wa Tiro, Bwana Mungu asema hivi: kwa kuwa moyo wako umeinuka, nawe umesema mimi ni Mungu, nami nimeketi katika kiti cha Mungu kati ya bahari, lakini umwanadamu wala si Mungu, ujapokuwa umeweka moyo wako kama moyo wa Mungu. Tazama, una hekima kuliko Danieli, Hapana neno la siri watu wawezalo kukuficha. Kwa hekima yako na kwa fahamu zako umejipatia utajiri, nawe umepata dhahabu na fedha katika hazina zako. Kwa hekima yako nyingi na kwa biashara yako umeongeza utajiri wako, na moyo wako umeinuka kwa sababu ya utajiri wako. Basi kwa hiyo Bwana Mungu asema hivi, kwa kuwa umeweka moyo wako kama moyo wa Mungu, basi tazama nitaleta wageni juu yako, watu wa mataifa wenye kutisha; nao watafuta panga zao juu ya uzuri wa hekima yako, nao watautia uchafu mwangaza wako. Watakushusha hata shimoni, nawe utakufa kifo chao waliouawa kati ya bahari. Je, utazidi kusema mbele yake huyo akuuaye, mimi ni Mungu? Lakini umwanadamu, wala si Mungu, mkononi mwake akutiaye jeraha. Utakufa kifo cha hao wasiotahiriwa kwa mikono ya wageni, kwa maana mimi nimenena neno hili, asema Bwana Mungu. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, umfanyie maombolezo mfalme wa Tiro, umwambie, Bwana Mungu asema hivi, wewe wakati ya muhuri, kipimo, umejaa hekima na ukamilifu wa uzuri. Ulikuwa ndani ya Adeni, bustani ya Mungu, kila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako, akiki na yakuti manjano na almasi na zabarajadi na shohamu na yaspi na yakuti samawi na zumaridi na baharamani na dhahabu; kazi ya matari yako na filimbi zako ilikuwa ndani yako katika siku ya kuumbwa kwako zilitengenezwa tayari. Wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikaye, nami nalikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa Mungu Umetembea huko na huko kati ya mawe ya moto. Ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa, hata uovu ulipoonekana ndani yako. Kwa wingi wa uchuuzi wako, watu walikujaza udhalimu ndani yako, nawe umetenda dhambi. Kwa sababu hiyo, nimekutoa kwa nguvu katika mlima wa Mungu kama kitu kilichonajisi, nami nimekuangamiza ewe kerubu afunikae, utoke katika mawe hayo ya moto. Moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako, umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako. Nimekutupa chini, nimekulaza mbele ya wafalme wapate kukutazama, kwa wingi wa maovu yako, katika uovu wa uchuuzi wako umepatia unajisi patakatifu pako. Basi nimetokeza moto kutoka ndani yako, nao umekuteketeza, nami nimekufanya kwa majivu juu ya nchi machoni pa watu wote wakutazamao wote wa kujuao kati ya kabila za watu watakustaajabia. Umekuwa kitu cha kutisha, wala hutakuwapo tena hata milele. Neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, uuelekezee Sidoni uso wako, ukatabiri juu yake useme, Bwana Mungu asema hivi: Tazama, mimi ni juu yako, e eh, Sidoni, nami natukuzwa kati yako. Nao watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana nitakapokuwa nimetekeleza hukumu zangu ndani yake na kutakasika ndani yake. Maana nitampelekea ya tauni na damu katika njia kuu zake, na hao waliotiwa jeraha wataanguka kati yake kwa upanga, juu yake pande zote. Nao watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana. Wala hautakuwapo mchongoma uchumao kwa nyumba ya Israeli, wala mwiba uumizao miongoni mwa wote wa mzungukao, waliowatenda mambo ya jeuri na watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana Mungu. Bwana Mungu asema hivi: nitakapokuwa nimewakusanya nyumba ya Israeli na kuwatoa katika watu ambao wametawanyika kati yao, na kutakasika kati yao machoni pa mataifa, ndipo watakapokaa katika nchi yao wenyewe, niliompa mtumishi wangu Yakobo. Na watakaa humo salama, naam, watajenga nyumba na kupanda mashamba ya mizabibu na kukaa salama Nitakapokuwa nimetekeleza hukumu zangu juu ya watu wote wanaowatenda mambo ya jeuri pande zote, nao watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana Mungu wao.