Mlango wa tatu. Neno la Bwana likamjia Yona mara ya pili kusema ondoka uende Ninawi mji ule mkubwa ukaihubiri habari nitakayokuamuru basi Yona akaondoka akaenda Ninawi kama Bwana alivyonena basi Ninawi ulikuwa mji mkubwa mno ukubwa wake mwendo wa siku tatu Yona akaanza kuuingia mji mwendo wa siku moja akapaza sauti yake akasema baada ya siku arobaini Ninawi utaangamizwa. Watu wa Ninawi wakamsadiki Mungu, wakatangaza kufunga, wakajivika nguo za magunia, tangu yeye aliye mkubwa hata aliye mdogo. Habari ikamfikia mfalme wa Ninawi, akaondoka katika kiti chake cha enzi, akavua vazi lake, akajivika nguo za magunia na kuketi katika majivu. Naye akapiga mbiu, akatangaza habari katika mji wa Ninawi kwa amri ya mfalme na wakuu wake kusema mwanadamu asionje kitu, wala mnyama wala makundi ya ng'ombe, wala makundi ya kondoo, wasile wala wasinywe maji, bali na wafunikwe nguo za magunia, mwanadamu na mnyama pia, nao wakamlilie Mungu kwa nguvu. Naam, na wageuke kila mtu akaache njia yake mbaya na udhalimu ulio mikononi mwake. Ni nani ajuaye kwamba Mungu hatageuka na kughairi na kuiacha hasira yake kali ili msiangamizwe. Mungu akaona matendo yao ya kuwa wameiacha ya njia yao mbaya. Basi Mungu akalighairi neno lili baya ambalo alisema atawatenda asilitende.