Mlango wa tatu. Sala ya Nabii Habakuki. E Bwana, nimesikia habari zako, nami naogopa. E Bwana, fufua kazi yako katikati ya miaka, katikati ya miaka tangaza habari yake, katika ghadhabu kumbuka rehema. Mungu alikuja kutoka Temani, yeye aliye mtakatifu kutoka mlima Parani. Utukufu wake ukazifunika mbingu, nayo dunia ikajaa sifa yake. Mwangaza wake ulikuwa kama nuru, alikuwa na mishale ya nuru bavuni pake, ndipo alipofichwa uweza wake. Mbele zake ilikwenda tauni, na makaa ya moto yakotoka miguuni pake. Akasimama akaitetemesha dunia, akatazama akawasitusha mataifa, na milima ya zamani ikatawanyika, vilima vya kale vikainama, miendo yake ilikuwa kama siku za kale. Naliziona hema za Kushani katika tabu mapazia ya nchi ya Midiani yakatetemeka. Je, Bwana aliikasirikia mito? Je, hasira yako ilikuwa juu ya mito, au ghadhabu yako juu ya bahari, hata ukapanda farasi zako katika magari ya ukovu wako? Uta wako ukafanywa wazi kabisa; viapo walivyopewa kabila vilikuwa neno thabiti. Ukaipasua nchi kwa mito. Milima ilikuona ikaogopa. Gharika ya maji ikapita, vilindi vikatoa sauti yake, vikainua juu mikono yake. Jua na mwezi vikasimama makaoni mwao, mbele ya nuru ya mishale yako ilipotapakaa, mbele ya mwangaza wa mkuki wako umeremetao. Ulikwenda katikati ya nchi kwa ghadhabu, ukawapura mataifa kwa hasira. Ukatokea kwa ajili ya uokovu wa watu wako, kwa ajili ya uokovu wa Masihi wako. Ukakiponda kichwa cha nyumba ya waovu ukiuweka wazi msingi hata mwambani. Ukakichoma kichwa cha mashujaa wake kwa fimbo zao wenyewe. Wakaja kama kisulisuli ili kunitawanya, kama wakifurahi kuwa meza maskini kwa siri. Ukaikanyaga bahari kwa farasi zako, chungu ya maji yenye nguvu. Nikasikia na tumbo langu likatetemeka, midomo yangu ikatikisika kwa sauti ile, ubovu ukaingia mifupani mwangu, nikatetemeka katika mahali pangu ili nipate kuingoja ile siku ya dhiki, kundi lao washambuliao wakwapo juu ya watu. Maana mtini hautachanua maua, wala mizabibuni hamtakuwa na matunda, taabu ya mizeituni itakuwa bure, na mashamba hayatatoa chakula, zizini hamtakuwa na kundi, wala vibandani hamtakuwa na kundi la ng'ombe. Walakini nitamfurahia Bwana, nitamshangilia Mungu wa wokovu wangu. Yehova aliye Bwana ni nguvu zangu. Yeye huifanya miguu yangu kuwa kama ya kulungu, naye ataniendesha katika mahali pangu palipoinuka.