Mlango wa pili. Jikusanyeni, naam, jikusanyeni e, taifa lisilo na haya, kabla haijazaa hiyo amri, kabla haijapita siku ile kama makapi, kabla haijawajilia hasira kali ya Bwana, kabla haijawajilia siku ya hasira ya Bwana. Mtafuteni Bwana enye nyote, mlio wanyenyekevu wa dunia, ninyi mliozitenda hukumu zake; itafuteni haki, utafuteni unyenyekevu; huenda mtafichwa katika siku ya hasira ya Bwana, kwa kuwa Gaza utaachwa na Ashkeloni utakuwa ukiwa; wataufukuzia mbali Ashdodi wakati wa adhuhuri, na Ekroni utang'olewa. Ole wao wakao karibu na pwani ya bahari, taifa la Wakerethi! neno la Bwana lijuu yenu, e Kanaani, nchi ya Wafilisti; mimi nitakuangamiza, asibaki mtu akae kwako. Na hiyo nchi ya pwani itakuwa malisho yenye vibanda vya wachungaji na mazizi ya makundi ya makundi kondoo. Na hiyo nchi ya pwani itakuwa nchi ya watu wa nyumba ya Yuda waliosalia; watalisha makundi yao huko, watalala katika nyumba za Ashkeloni wakati wa jioni, kwa maana Bwana Mungu wao atawajilia na kuwarudisha wafungwa wao. Mimi nimeyasikia matukano ya Moabu na dhihaka za wana wa Amoni, ambazo kwa hizo wamewatukana watu wangu na kujitukuza juu ya mpaka wao. Basi kama ni ishivyo, asema Bwana wa majeshi, Mungu wa Israeli, hakika Moabu atakuwa kama Sodoma na wana wa Amoni kama Gomora, yani milki ya upupu na mashimo ya chumvi, ukiwa wa daima. Watu wangu waliosalia watawateka nyara na watu wa taifa langu waliobaki watawarithi. Mambo hayo yawatawapata kwa sababu ya kiburi chao, kwa kuwa wamewatukana watu wa Bwana wa majeshi na kujitukuza juu yao. Bwana atakuwa mwenye kuwatisha sana, kwa maana atawafisha kwa njaa miungu yote ya dunia; na watu watamsujudia yeye, kila mtu toka mahali pake, nam nchi zote za mataifa. Na ninyi Wakushi pia mtauawa kwa upanga wangu. Naye atanyosha mkono wake juu ya upande wa kaskazini, na kuiangamiza Ashuru; naye ataufanya Ninawi kuwa ukiwa, wa mahali pakavu kama jangwa na makundi ya wanyama watalala kati yake, wanyama wote wa mataifa. Mwari nyunu na nungu watakaa juu ya vichwa vya nguzo zake, sauti yao itasikiwa madirishani. Vizingitini mwake mtakuwa ukiwa, kwa maana ameifunua kazi ya mierezi huu. Ndio mji ule wa furaha uliokaa pasipokufikiri, uliosema moyoni mwake, mimi niko wala hapana mwingine ila mimi. Jinsi ulivyokuwa ukiwa mahali pa kulala pa wanyama wa bara! Kila mtu apitaye atazomea na kutikisa mkono wake.