Mlango wa tatu. Ole wake yeye aliyeasi na kutia unajisi, mji wa udhalimu! Haukutii sauti, hakukubali kurudiwa, hakumwamini Bwana, hakumkaribia Mungu wake. Wakuu wake walio ndani yake ni simba wa ngurumao, na makadhi wake ni mbwa mwitu wa jioni; hawasazi kitu chochote hata siku ya pili. Manabii wake ni watu hafifu wadanganyifu, makuhani wake wamepatia unajisi patakatifu wameifanyia sheria udhalimu. Bwana kati yake ni mwenye haki, hatatenda uovu. Kila asubuhi hudhihirisha hukumu yake, wala hakomi; bali mtu asiye haki hajui kuona haya. Nimekatilia mbali mataifa, buruji zao zinaukiwa; nimeziharibu njia kuu zao hata hapana mmoja apitaye. Miji yao imeangamizwa hamna mtu hata mmoja, wala hapana akaye huko. Nalisema, hakika utaniogopa, utakubali kurudiwa, ili asikatiliwe mbali makao yake sawasawa sawa ya yote niliyoyagiza katika habari zake. Lakini waliondoka mapema na kuiharibu matendo yao yote. Basi ningojeni, asema Bwana, hata siku ile nitakapoondoka kuteka mateka, maana nimeazimia kuwakusanya mataifa, ili nizikutanishe falme, nipate kumwagia ghadhabu yangu, naam, ukali wote wa hasira yangu kwa maana dunia yote itateketezwa kwa moto wa wivu wangu. Maana hapo ndipo nitakaporudishia mataifa lugha iliyo safi, wapate kuliitia jina la Bwana, wamtumikie kwa nia moja. Maana toka nchi iliyo mbali na mito ya Kushi waniombao dua yani, binti za watu wangu waliotawanyika, wataleta matoleo yangu. Siku ile hutataharikia matendo yako yote ulioniasi. Maana hapo Nitawaondoa watu wako wanaotakabari na kujivuna, wasiwe kati yako, wala hutatakabari tena katika mlima wangu mtakatifu. Lakini nitasaza ndani yako watu walioonewa na maskini, nao watalitumainia jina la Bwana. Mabaki ya Israeli hawatatenda uovu, wala kusema uongo, wala ulime wa hadaa hautaonekana kinywani mwao, kwa maana watakula na kulala, wala hapana mtu atakayewaogofya. Imba, E binti Sayuni, piga kelele; e Israeli, furahi na kushangilia kwa moyo wako wote, e binti Yerusalemu. Bwana ameziondoa hukumu zako, amemtupa nje ya adui yako; mfalme wa Israeli, nam yeye, Bwana yu katikati yako, hutaogopa uovu tena. Katika siku ile Yerusalemu utaambiwa, Usiogope, e Sayuni; mikono yako isilegee. Bwana Mungu wako yu katikati yako, shujaa awezaye kuokoa; atakushangilia kwa furaha kuu, atakutuliza katika upendo wake, atakufurahia kwa kuimba. Nitawakusanya wanaosikitikia mkutano wa ibada, hao waliokuwa wakwako, ambao mizoga iliyokuwa juu yake ulikuwa fedheha kwao. Tazama, wakati huo nitawapatiliza watu wote wanaokutesa, nami nitamponya yeye achechemeaye Nami nitamkusanya yeye aliyefukuzwa, nami nitawafanya kuwa sifa na jina, hao ambao fedheha yao ilikuwa katika dunia yote. Wakati huo nitawaingizeni, na wakati huo nitawakusanya, kwa maana nitawafanya ninyi kuwa sifa na jina miongoni mwa watu wote wa dunia, nitakapowarudisha wafungwa wenu mbele ya macho yenu, asema Bwana.