Mlango wa nane. Naye aliposhuka mlimani, makutano mengi walimfuata. Na tazama, akaja mtu mwenye ukoma akamsujudia, akisema, Bwana, ukitaka waweza kunitakasa. Yesu akanyosha mkono, akamgusa akisema, nataka, takasika. Na mara ukoma wake ukatakasika. Yesu akamwambia, angalia, usimwambie mtu ila nenda zako ukajionyeshe kwa kuhani ukaitoe sadaka kama alivyoamuru Musa, iwe ushuhuda kwao. Hata alipoingia Kapernamu, akida mmoja alimjia akamsihi akisema, Bwana, mtumishi wangu amelala nyumbani mgonjwa wa kupooza, anaumwa sana. Yesu akamwambia, nitakuja nimponye. Yule akida akamjibu akasema, Bwana, mimi sistahili wewe uingie chini ya dari yangu lakini sema neno tu, na mtumishi wangu atapona. Kwa maana mimi nami ni mtu niliyoweka chini ya mamlaka, mwenye askari chini yangu, nikimwambia huyu nenda, huenda, na huyu njoo, huja, na mtumwa wangu fanya hivi, hufanya. Yesu aliposikia hayo alistaajabu, akawaambia wale waliomfuata, amin, nawaambieni sijaona imani kubwa namna hii kwa yeyote katika Israeli. Nami nawaambieni ya kwamba wengi watakuja kutoka mashariki na magharibi, nao wataketi pamoja na Ibrahimu na Isaka na Yakobo katika ufalme wa mbinguni, bali wana wa ufalme watatupwa katika giza la nje, ndiko kutakuwako kilio na kusaga meno. Naye Yesu akamwambia yule akida, nenda zako na iwe kwako kama ulivyoamini. Mtumishi wake akapona saa ile ile. Hata Yesu alipofika nyumbani kwa Petro akamwona mkwe wa Petro, mamaye mkewe, amelala kitandani, hawezi homa. Akamgusa mkono, homa ikamwacha, naye akaondoka, akawatumikia. Hata kulipokuwa jioni, wakamletea wengi wenye pepo, akawatoa pepo kwa neno lake, akawaponya wote waliokuwa hawawezi, ili litimie lile neno lililonenwa na nabii Isaya akisema, mwenyewe aliutwaa udhaifu wetu na kuyachukua magonjwa yetu. Naye Yesu alipoona makutano mengi wakimzunguka aliamuru kuvuka kwenda ng'ambo. Mwandishi mmoja akamwendea akamwambia, Mwalimu, nitakufuata kokote uendako. Yesu akamwambia, mbweha wana pango na ndege waangani wana viota, lakini mwana wa Adamu hana pakulaza kichwa chake. Mwingine katika wanafunzi wake akamwambia, Bwana, nipe ruhusa kwanza niende nikamzike baba yangu, lakini Yesu akamwambia, nifuate, wacha wafu wazike wafu wao. Akapanda chomboni, wanafunzi wake wakamfuata. Kukawa msukosuko mkuu baharini, hata chombo kikafunikizwa na mawimbi, naye alikuwa amelala usingizi. Wanafunzi wake wakamwendea, wakamwamsha wakisema, Bwana tuokoe, tunaangamia. Akawaambia, mbona mmekuwa waoga enyi wa imani haba? Mara akaondoka akazikemea pepo na bahari, kukawa shwari kuu. Wale watu wakamaka wakisema, huyu ni mtu wa namna gani, hata pepo za bahari za mtii? Naye alipofika ng'ambo, katika nchi ya Wagerasi, watu wawili wenye pepo walikutana naye, wanatoka makaburini, wakali mno, hata mtu asiweze kuipitia njia ile. Na tazama wakapiga kelele wakisema, tuna nini nawe, mwana wa Mungu? Je, umekuja kututesa kabla ya muhula wetu? Basi kulikuwako mbali nao kundi la nguruwe wengi wakilisha. Wale pepo wakamsihi wakisema, ukitutoa tuache, twende tukaingie katika lile kundi la nguruwe. Akawaambia, Nendeni. Wakatoka wakaingia katika nguruwe, na kumbe kundi lote wakatelemka kwa kasi gengeni hata baharini wakafa majini. Lakini wachungaji walikimbia, wakaenda zao mjini, wakieneza habari zote, na habari za wale wenye pepo pia. Na tazama, mji wote ukatoka kwenda kumlaki Yesu, nao walipomwona, walimsihi aondoke mipakani mwao.