Mlango wa kumi na tatu. Na huko Antiokia katika kanisa lililokuwako palikuwa na manabii na waalimu Nao ni Barnaba na Simeoni aitwaye Nigeri na Lukio Mkirene na Manaeni aliyekuwa ndugu wa kunyonya wa mfalme Herode na Sauli. Basi hawa walipokuwa wakimfanyia Bwana ibada na kufunga, Roho Mtakatifu akasema, Nitengeeni Barnaba na Sauli kwa kazi ile niliyowaitia. Ndipo wakiisha kufunga na kuomba, wakaweka mikono yao juu yao, wakawaacha waende zao. Basi watu hao wakiisha kupelekwa na Roho Mtakatifu, wakatelemkia Seleukia, na kutoka huko wakasafiri baharini hata Kipro. Na walipokuwa Salami, wakalihubiri neno la Mungu katika masinagogi ya Wayahudi, nao walikuwa naye Yohana kuwa mtumishi wao. Walipokwisha kupita katikati ya kisiwa chote mpaka Pafo, wakaona mtu mmoja mchawi, nabii wa uongo, Myahudi, jina lake Bari Yesu. Mtu huyu alikuwa pamoja na liwali Sergio Paulo, mtu mwenye akili. Yeye liwali akawaita Barnaba na Sauli waje kwake, akataka kulisikia neno la Mungu. Lakini Elima yule mchawi, maana ndiyo tafsiri ya jina lake, akashindana nao akitaka kumtilia yule liwali moyo wa kuiacha ile imani. Lakini Sauli, ambaye ndiye Paulo, akijaa Roho Mtakatifu, akamkazia macho akasema, ewe mwenye kujaa hila na uovu wote, mwana wa Ibilisi, adui wa haki yote, huachi kuzipotoa njia za Bwana zilizonyoka? Basi angalia, mkono wa Bwana u juu yako, nawe utakuwa kipofu, usilione jua kwa muda mara kiwi kikamwangukia na giza, akazunguka zunguka na kumtafuta mtu wa kumshika mkono na kumwongoza. Ndipo yule liwali, alipoyaona yaliyotendeka, akaamini, akayastaajabia mafundisho ya Bwana. Kisha Paulo na wenziwe wakang'oa nanga, wakasafiri kutoka Pafo wakafika Perge katika Pamfilia. Yohana akawaacha, akarejea Yerusalemu. Lakini wao wakatoka Perge wakapita kati ya nchi wakafika Antiokia mji wa Pisidia, wakaingia katika sinagogi siku ya Sabato wakaketi. Kisha baada ya kusomwa Torati na chuo cha manabii, wakuu wa sinagogi wakatuma mtu kwao na kuwaambia, ndugu, kama mkiwa na neno la kuwafaa watu hawa, lisemeni. Paulo akasimama akawapungia mkono akasema, enyi waume wa Israeli, nanyi mnaomcha um Mungu, sikilizeni mungu wa watu hawa wa israeli aliwachagua baba zetu akawatukuza watu hao walipokuwa wakikaa kama wageni katika nchi ya misri na kwa mkono ulioinuliwa akawatoa akawaongoza na kwa muda wa miaka arobaini akawavumilia katika jangwa na alipokwisha kuwaharibu mataifa saba katika nchi ya kanaani akawapa nchi yao iwe urithi kwa muda wa miaka kama mia nne na hamsini baada ya hayo akawapa waamuzi hata zamani za Nabii Samueli. Hatimaye wakaomba kupewa mfalme, Mungu akawapa Sauli mwana wa Kishi, mtu wa kabila ya Benyamini, kwa muda wa miaka arobaini. Na alipokwisha kumwondoa huyo, akamwinua Daudi awe mfalme wao, ambaye alimshuhudia akisema, Nimemwona Daudi mwana wa Yese, mtu anayeupendeza moyo wangu, atakayeyafanya mapenzi yangu yote. Katika uzao wake mtu huyo Mungu amewaletea Israeli Mwokozi, yani Yesu kama alivyoahidi. Yohana alipokuwa amekwisha kuwahubiri watu wote wa Israeli habari za ubatizo wa toba kabla ya kuja kwake. Naye Yohana alipokuwa akimaliza mwendo wake, alinena, Mwanidhani mimi kuwa nani? Mimi siye. Lakini angalieni, anakuja mmoja nyuma yangu ambaye mimi sistahili kumlegezea viatu vya miguu yake. Ndugu zangu wana wa ukoo wa Ibrahimu, na hao miongoni mwenu wanaomcha Mungu, kwetu sisi neno la uokovu huu limepelekwa. Kwa maana wakaao Yerusalemu na wakuu wao, kwa kuwa hawakumjua yeye, wala maneno ya manabii yanayosomwa kila Sabato, wameyatimiza kwa kumhukumu. Na ijapokuwa hawakuona sababu ya kumfisha, wakamwomba Pilato au wawe hata alipokwisha kumaliza yote aliyoandikiwa, wakamtelemsha katika ule mti, wakamweka kaburini. Lakini Mungu akamfufua katika wafu. Akaonekana siku nyingi na wale waliopanda naye kutoka Galilaya hata Yerusalemu, ambao sasa ndio walio mashahidi wake mbele ya watu. Na sisi tunawahubiri habari njema ya ahadi ile waliopewa mababa, ya kwamba Mungu amewatimizia watoto wetu ahadi hiyo kwa kumfufua Yesu kama ilivyoandikwa katika Zaburi ya pili, wewe ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa. Tena ya kuwa alimfufua katika wafu asipate kurudia uharibifu, amenena hivi, nitawapa ninyi mambo matakatifu ya Daudi yaliyoamini. Kwa hiyo anena na pengine, hutamwachia mtakatifu wako kuona uharibifu. Kwa maana Daudi akiisha kulitumikia shauri la Mungu katika kizazi chake alilala akawekwa pamoja na baba zake akaona uharibifu. Bali huyu aliyefufuliwa na Mungu hakuona uharibifu. Basi naijulikane kwenu, ndugu zangu, ya kuwa kwa huyo mnahubiriwa msamaha wa dhambi, na kwa yeye kila amwaminie huhesabiwa haki katika mambo yale yote asiyoweza kuhesabiwa haki kwa torati ya Musa. Angalieni basi, isiwajilie habari ile iliyonenwa katika manabii, tazameni, enyi mnaodharau kastaajabuni, mkatoweke, kwa kuwa natenda kazi mimi siku zenu, kazi ambayo msinge isadiki kabisa, ijapo mtu akiwasimulia sana. Na walipokuwa wakitoka, wakawasihi wawaambie maneno haya sabato ya pili. Sinagogi ilipofumkana, Wayahudi na waongofu watauwa wengi wakashikamana na Paulo na Barnaba, ambao wakisema nao wakawatia moyo kudumu katika neema ya Mungu. Hata sabato ya pili watu wengi karibu mji wote wakakusanyika walisikie neno la Mungu. Bali Wayahudi walipowaona makutano wakajaa wivu, wakayakanusha maneno yaliyonenwa na Paulo, wakibisha na kutukana. Paulo na Barnaba wakanena kwa ushujaa, wakasema ilikuwa lazima neno la Mungu linenwe kwenu kwanza, lakini kwa kuwa mnalisukumia mbali na kujiona nafsi zenu kuwa hamkustahili uzima wa milele angalieni, twawageukia mataifa. Kwa sababu ndivyo tulivyoamriwa na Bwana, nimekuweka uwe nuru ya mataifa, upate kuwa wokovu hata mwisho wa dunia. Mataifa waliposikia hayo wakafurahi, wakalitukuza neno la Bwana, nao waliokuwa wamekusudiwa uzima wa milele wakaamini. Neno la Bwana likaenea katika nchi ile yote. Lakini wayahudi wakawafitinisha wanawake watauwa wenye cheo na wakuu wa mji wakawataharukisha watu wawaudhi Paulo na Barnaba, wakawatoa katika mipaka yao. Nao wakawakung'utia mavumbi ya miguu yao, wakaenda Ikonio. Na wanafunzi walijaa furaha na Roho Mtakatifu.