Mlango wa kumi na tano. wakashuka watu waliotoka Uyahudi wakawafundisha wale ndugu, ya kwamba msipotahiriwa kama desturi ya Musa hamwezi kuokoka. Basi baada ya Paulo na Barnaba kushindana na watu hawa na kuhojiana nao sana, ndugu wakaamuru kwamba Paulo na Barnaba na wengine miongoni mwao wapande kwenda Yerusalemu kwa mitume na wazee kwa habari ya swali hilo. Basi wakasafirishwa na kanisa wakapita kati ya nchi ya Foinike na Samaria wakitangaza habari za kuongoka kwao wa mataifa wakawafurahisha ndugu sana. Walipofika Yerusalemu, wakakaribishwa na kanisa na mitume waze na wazee, nao wakawaeleza mambo yote Mungu aliyoyafanya pamoja nao. Lakini baadhi ya madhehebu ya Mafarisayo walioamini wakasimama wakisema, ni lazima kuwatahiri na kuwaagiza kuishika torati ya Musa. Mitume na wazee wakakusanyika wapate kulifikiri neno hilo. Na baada ya hoja nyingi, Petro akasimama akawaambia, ndugu zangu, ninyi mnajua ya kuwa tangu siku za kwanza Mungu alichagua miongoni mwenu ya kwamba mataifa walisikie neno la Injili kwa kinywa changu na kuliamini. Na Mungu ajuaye mioyo ya watu akawashuhudia, akiwapa Roho Mtakatifu vilevile vile kama alivyotupa sisi wala hakufanya tofauti kati yetu sisi na wao, akiwasafisha mioyo yao kwa imani. Basi sasa, mbona mnamjaribu Mungu na kuweka konga juu ya shingo za wanafunzi ambalo baba zetu wala sisi hatukuweza kulichukua? Bali twaamini kwamba tutaokoka kwa neema ya Bwana Yesu, vile vile kama wao. Basi mkutano wote wakanyamaza, wakawasikiliza barna Barnaba na Paulo wakiwapasha habari za ishara na maajabu ambayo Mungu aliyafanya kwa ujumbe wao katika mataifa. Na hao walipokwisha kunyamaza, Yakobo akajibu akisema, ndugu zangu nisikilizeni. Simeoni ametueleza jinsi Mungu hapo kwanza alivyowaangalia mataifa ili achague watu katika hao kwa ajili ya jina lake. Na maneno ya manabii yapatana na hayo, kama ilivyoandikwa, baada ya mambo haya nitarejea, nami na nitaijenga tena nyumba ya Daudi iliyoanguka nitajenga tena maanguko yake nami nitaisimamisha, ili wanadamu waliosalia wamfuate Bwana, na mataifa yote ambao jina langu limetajwa kwao, asema Bwana ajulishaye hayo tangu milele. Kwa sababu hiyo mimi naamua hivi, tusiwataabishi wale waliomgeukia Mungu katika mataifa, bali tuwaandikie kwamba wajiepushe na unajisi wa sanamu na uasherati na nyama zilizosongolewa na damu. Kwa maana tangu zamani za kale Musa anao watu wahubirio mambo yake katika kila mji, husomwa kila Sabato katika masinagogi. Basi ikawapendeza mitume na wazee na kanisa lote kuwachagua watu miongoni mwao na kuwapeleka Antiokia pamoja na Paulo na Barnaba, nao ni hawa: Yuda aliyeitwa Barsaba na Sila, waliokuwa watu wakuu katika ndugu. Wakaandika hivi na kupeleka kwa mikono yao: Mitume na ndugu wazee kwa ndugu zetu walioko Antiokia na Shamu na Kilikia walio wa mataifa salamu. Kwa kuwa tumesikia ya kwamba watu waliotoka kwetu wamewasumbua kwa maneno yao, wakipotosha roho zenu, ambao sisi hatukuwaagiza, sisi tumeona vyema, hali tumepatana kwa moyo mmoja kuwachagua watu na na kuwapeleka kwenu pamoja na wapendwa wetu Barnaba na Paulo, watu waliohatarisha maisha yao kwa ajili ya jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Basi tumewatuma Yuda na Sila, watakaowaambia wenyewe maneno yayo hayo kwa vinyo vyao. Kwa maana ili mpendeza Roho Mtakatifu na sisi, tusiwatwike mizigo, ila hayo yaliyo lazima; yani, mjiepushe na vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu na damu na na na nyama zilizosongolewa na uasherati, mkizijua na hayo mtafanya vyema Wasalamu. Hata hao wakiisha kupewa ruhusa wakatelemkia Antiokia, na baada ya kuwakusanya jamii yote wakawapa ile barua, na walipokwisha kuisoma wakafurahi kwa ajili ya faraja ile. Tena Yuda na Sila kwa kuwa wao wenyewe ni manabii, wakawahusia ndugu kwa maneno mengi, wakawathibitisha na wakiisha kukaa huko muda wakaruhusiwa na ndugu waende kwa amani kwa hao waliowatuma. Lakini Sila akaona vyema kukaa huko. Na Paulo na Barnaba wakakaa huko Antiokia wakifundisha na kulihubiri neno la Bwana pamoja na watu wengine wengi. Baada ya siku kadha wa kadha Paulo akamwambia Barnaba, haya, mrejee sasa tukawaangalie hao ndugu katika kila mji tulipohubiri neno la Bwana wa hali gani Barnaba akaazimu kumchukua Yohana aliyeitwa Marko pamoja nao bali Paulo hakuona vyema kumchukua huyo aliyewaacha huko Pamfilia asiende nao kazini basi palitokea mashindano baina yao hata wakatengana Barnaba akamchukua Marko akatweka kwenda Kipro lakini Paulo akamchagua Sila akaondoka akiombewa na wale ndugu apewe neema ya Bwana Akapita katika Shamu na Kilikia akiyathibitisha makanisa.