Mlango wa pili. Kwa hiyo wewe, mtu uwaye yote, uhukumuye, huna udhuru, kwa maana katika hayo umhukumuyo mwingine, wajihukumu mwenyewe kuwa na hatia, kwa maana wewe uhukumuye unafanya yale yale. Nasi twajua ya kuwa hukumu ya Mungu ni ya kweli juu yao wafanyayo hayo. Wewe binadamu, wahukumuye wale wafanyayo hayo na kuyatenda yayo hayo mwenyewe, je, wadhani kwamba utajiepusha na hukumu ya Mungu? au wadharau wingi wa wema wake na ustahamili wake na uvumilivu wake, usijue ya kuwa wema wa Mungu wa kuvuta upate kutubu? Bali kwa kadiri ya ugumu wako na kwa moyo wako usio na toba, wajiwekea akiba ya hasira kwa siku ile ya hasira na ufunuo wa hukumu ya haki ya Mungu, atakayemlipa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake; wale ambao kwa saburi katika kutenda mema wanatafuta utukufu na heshima na kutoharibika watapewa uzima wa milele. Na wale wenye fitina wasioitii kweli bali wakubaliwe dhuluma watapata hasira na ghadhabu, dhiki na shida juu ya kila nafsi ya mwanadamu atendaye uovu, Myahudi kwanza na Myunani pia. Bali utukufu na heshima na amani kwa kila mtu atendaye mema, Myahudi kwanza na Myunani pia. Kwa maana hakuna upendeleo kwa Mungu. Kwa kuwa wote waliokosa pasipo sheria watapotea pasipo sheria, na wote waliokosa wenye sheria watahukumiwa kwa sheria, kwa sababu sio wale waisikiao wa sheria walio wenye haki mbele za Mungu, bali ni wale waitendao wa sheria watakaohesabiwa haki. Kwa maana watu wa mataifa wasio na sheria wafanyapo kwa tabia zao yaliyo ndani ya ya Torati, hao wasio na sheria wamekuwa sheria kwa nafsi zao wenyewe, hao waionyesha kazi ya Torati iliyoandikwa mioyoni mwao dhamira yao ikiwashuhudia, na mawazo yao yenyewe kwa yenyewe yakiwashtaki au kuwatetea, katika siku ile Mungu atakapozihukumu siri za wanadamu sawasawa na Injili yangu kwa Kristo Yesu. Lakini wewe ukiwa unaitwa Myahudi na kuitegemea Torati na kujisifu katika Mungu na kuyajua mapenzi yake na kuyakubali mambo yaliyo bora, nawe umeelimishwa katika Torati na kujua hakika ya kuwa wewe mwenyewe ukiongozi wa vipofu, mwanga wao waliogizani, mkufunzi wa wajinga, mwalimu wa watoto wachanga, mwenye namna ya maarifa na ya kweli katika Torati. Basi wewe umfundishaye mwingine, je, hujifundishi mwenyewe? Wewe uhubirie kwamba mtu asiibe, waiba mwenyewe? Wewe usemaye kwamba mtu asizini, wazini mwenyewe? Wewe uchukiaye sanamu, wateka mahekalu? wewe ujisifuye katika Torati wamvunjia Mungu heshima kwa kuiasi Torati? Kwa maana jina la Mungu latukanwa katika mataifa kwa ajili yenu kama ilivyoandikwa. Kwa maana kutahiriwa kwafaa kama ukiwa mtendaji wa sheria, lakini ukiwa mvunjaji wa sheria, kutahiriwa kwako kumekuwa kutokutahiriwa. Basi ikiwa yeye asiyetahiriwa huyashika maagizo ya Torati, je, kutotahiriwa kwake hakutahesabiwa kuwa kutahiriwa? Na yeye asiyetahiriwa kwa asili aishikaye Torati, je hata kuhukumu wewe uliye na kutahiriwa ukaihalifu Torati? Maana yeye si Myahudi aliye Myahudi kwa nje tu, wala tohara siyo ile ya nje tu katika mwili, bali yeye ni Myahudi aliye Myahudi kwa ndani, na Torati ni ya moyo katika Roho, si katika andiko; ambaye sifa yake haitoki kwa mwanadamu, bali kwa Mungu.